ചിത്രകല പരിഷത്തിൽ കരകൗശല പ്രദര്‍ശനം

ബെംഗളൂരു : പത്ത് ദിവസം നീണ്ടു നില്‍ക്കുന്ന കരകൗശല പ്രദര്‍ശനത്തിനു  കര്‍ണാടക ചിത്രകല പരിഷത്തിൽ തുടക്കമായി. പ്രശസ്ത ചലച്ചിത്ര നടി ഭവ്യ പ്രദര്‍ശനം ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. ചിത്രകല പരിഷത്ത് കല-ചലച്ചിത്ര കലാരൂപങ്ങൾക്ക് മികച്ച വേദിയൊരുക്കുന്നുവെന്ന് ഭവ്യ പറഞ്ഞു.  കലയെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനായി സ്ഥാപിച്ച ആര്‍ട്ട് കൗൺസിൽ കലാരൂപങ്ങൾക്ക് നല്ലൊരു വേദി നൽകുന്നു. കലാകാരന്മാർ ഈ പ്ലാറ്റ്ഫോം ഉപയോഗപ്പെടുത്തണമെന്ന് അവര്‍ പറഞ്ഞു.

രാജ്യത്തിന്റെ എല്ലാ കോണുകളിൽ നിന്നുമുള്ള കലാകാരന്മാരുടെ കരകൗശല വസ്തുക്കൾ കാണാനും വാങ്ങാനുമുള്ള മികച്ച അവസരമാണ് ചിത്രകല പരിഷത്ത് പരിസരത്ത്  ഈ പ്രദര്‍ശനത്തിലൂടെ സാധിക്കുന്നത്.

രാജ്യത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള  കരകൗശലവസ്തുക്കൾ, കളിപ്പാട്ടങ്ങൾ,  വസ്ത്രങ്ങൾ, വീടിന്റെ അലങ്കാരങ്ങൾ, കൈത്തറി, കരകൗശലവസ്തുക്കൾ, വസ്ത്രം, തടി കളിപ്പാട്ടങ്ങൾ, ആഭരണങ്ങൾ, ബെഡ് ലിനൻ, കലാസൃഷ്‌ടി, ഫർണിച്ചർ, പായ, പോർസലൈൻ തുടങ്ങിയ നൂറുകണക്കിന് ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ പ്രദർശിപ്പിക്കും.

മാർച്ച് 1 വരെ കർണാടക ചിത്രകല പരിഷത്ത് സംഘടിപ്പിച്ച മേളയുടെ പ്രധാന ലക്ഷ്യം കരകൗശല തൊഴിലാളികളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയും വിപണനം നടത്തുകയും ചെയ്യുക എന്നതാണ്.


ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ

ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444


മലയാളം ഓഡിയോ ലഭിക്കുന്നതില്‍ തടസ്സമുണ്ടെങ്കില്‍ (ചില മൊബൈല്‍ ഡിവൈസുകളില്‍ മലയാളത്തിന് പകരം ഇംഗ്ലീഷ് മാത്രമേ ലഭിക്കുന്നുവെങ്കില്‍) താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ഗൂഗിളിന്റെ ഓഡിയോ എക്സ്റ്റന്‍ഷന്‍ കൂടി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടതാണ്.👇

DOWNLOAD GOOGLE TEXT-TO-SPEECHശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.

ഞങ്ങളുടെ Facebookലും Twitterലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം

Leave A Reply

Your email address will not be published.