സംസ്ഥാനത്ത് സാമ്പത്തിക സെന്‍സസ് തുടങ്ങി; വിലയിരുത്താന്‍ കേന്ദ്രസംഘം

മൈസൂരു: കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ മിനിസ്ട്രി ഓഫ് സ്റ്റാറ്റിറ്റിക്‌സ് മന്ത്രാലയം നടത്തുന്ന സാമ്പത്തിക സെന്‍സസ് കര്‍ണാടകയില്‍ ആരംഭിച്ചു. കേന്ദ്രമന്ത്രാലയത്തിന്റെ ഒരു സംഘം മൈസൂരു സന്ദര്‍ശിച്ച് കാര്യങ്ങള്‍ വിലയിരുത്തി.ഏഴാം സാമ്പത്തിക സെന്‍സസിന്റെ തലവന്‍ നേപ്പാള്‍ ചന്ദ്രസെന്‍, കര്‍ണാടക മേധാവി റോബര്‍ട്ട് ഡി നെല്‍സണ്‍ എന്നിവര്‍ യോഗത്തില്‍ പങ്കെടുത്തു.
സെന്‍സസ് സമയത്ത്, എല്ലാ വീടുകളും സന്ദര്‍ശിച്ച് റെസിഡന്‍ഷ്യല്‍, റെസിഡന്‍ഷ്യല്‍-കൊമേഴ്സ്യല്‍, വാണിജ്യ, വ്യാവസായിക വിഭാഗങ്ങളില്‍ തരം തിരിക്കും. മൈസൂരുവിലെ കോമണ്‍ സര്‍വീസസ് സെന്റര്‍ 220 സൂപ്പര്‍വൈസര്‍മാരെയും 890 എന്യൂമെറേറ്ററുകളെയും നിയമിച്ചിട്ടുണ്ട്.

മൈസുരു ജില്ലയില്‍ 2014 ല്‍ നടത്തിയ ആറാമത്തെ സാമ്പത്തിക സെന്‍സസില്‍ 1,40,232 തൊഴിലുകളും ബിസിനസ്സുകളും ലിസ്റ്റുചെയ്തിട്ടുണ്ട്, അതില്‍ 88,062 ഗ്രാമപ്രദേശങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ളവരും 52,170 നഗരപ്രദേശങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ളവരുമാണ്. ഈ വര്‍ഷം, മൈസുരു നഗരത്തില്‍ മാത്രം 30,000 മുതല്‍ 32,000 വരെ ബിസിനസുകാരുള്ളതുപോലെ കൂടുതല്‍ ഡാറ്റ കണക്കാക്കുന്നു. ഹന്‍സൂര്‍, നഞ്ചന്‍ഗുഡ്, ടി. നരസിപൂര്‍ എന്നിവിടങ്ങളില്‍ നിന്ന് ലഭിച്ച ഡാറ്റയ്ക്കൊപ്പം നഗര വിഭാഗത്തില്‍ ഇവ ഉള്‍പ്പെടുത്തുമെന്ന് അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു.


ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ

ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444


മലയാളം ഓഡിയോ ലഭിക്കുന്നതില്‍ തടസ്സമുണ്ടെങ്കില്‍ (ചില മൊബൈല്‍ ഡിവൈസുകളില്‍ മലയാളത്തിന് പകരം ഇംഗ്ലീഷ് മാത്രമേ ലഭിക്കുന്നുവെങ്കില്‍) താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ഗൂഗിളിന്റെ ഓഡിയോ എക്സ്റ്റന്‍ഷന്‍ കൂടി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടതാണ്.👇

DOWNLOAD GOOGLE TEXT-TO-SPEECHശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.

ഞങ്ങളുടെ Facebookലും Twitterലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം

Leave A Reply

Your email address will not be published.