Follow the News Bengaluru channel on WhatsApp

വിദ്വേഷ പ്രസംഗം; ബിജെപി എംപി അനന്ത്കുമാര്‍ ഹെഗ്‌ഡെ കുറ്റവിമുക്തനായി

ബെംഗളൂരു: ജനങ്ങള്‍ക്കിടയില്‍ വിദ്വേഷം വളര്‍ത്തുന്ന പ്രസംഗവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കേസില്‍ അന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥന്റെയും സാക്ഷിമൊഴികളുടെയും വീഴ്ചകള്‍ കണക്കിലെടുത്ത് നഗരത്തിലെ പ്രത്യേക കോടതി ബിജെപി എംപി അനന്ത് കുമാര്‍ ഹെഗ്ഡെയെ കുറ്റവിമുക്തനാക്കി. വിവാദ പ്രസംഗത്തിന്റെ സിഡികള്‍ ഫോറന്‍സിക് സയന്‍സസ് ലാബിലേക്ക് അയച്ചതില്‍ അന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥന്റെ പരാജയം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി എംപിമാര്‍ക്കും എംഎല്‍എമാര്‍ക്കും എതിരെ ക്രിമിനല്‍ കേസുകള്‍ വിചാരണ ചെയ്യാന്‍ രൂപീകരിച്ച പ്രത്യേക കോടതിയിലെ ജഡ്ജി രാമചന്ദ്ര ഡി ഹുദര്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ഹെഗ്‌ഡെ, ഉത്തര കന്നഡ എംപി. 2020 ഫെബ്രുവരി 26 ലെ വിധിന്യായത്തില്‍ പരാതി നല്‍കാനുള്ള കാലതാമസം കോടതി ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. സംഭവം നടന്നത് 2018 മെയ് 7 നാണ്, 2018 മെയ് 12 നാണ് പരാതി.
വീഡിയോ റെക്കോര്‍ഡുചെയ്തയാള്‍ പ്രസംഗത്തിന്റെഭാഗങ്ങള്‍ അറിയില്ലെന്ന് പറഞ്ഞ് കൂറുമാറിയെന്നതാണ് മറ്റൊരു കാരണം.

മഹസറിന്റെ സമയത്ത് ഹാജരായ രണ്ട് സാക്ഷികളും കൂറുമാറി.സിഡി പിടിച്ചെടുത്തതിന് സാക്ഷിയായ മറ്റൊരാളും ഇതില്‍പ്പെടുന്നു. ഫ്‌ലൈയിംഗ് സ്‌ക്വാഡിലെ രണ്ട് അംഗങ്ങളായ നാഗേഷ് ഷെട്ടി, മഞ്ജുനാഥ് സുക്രു എന്നിവരുള്‍പ്പെടെയുള്ള ദൃക്സാക്ഷികള്‍ പ്രോസിക്യൂഷന്‍ വാദത്തെ പിന്തുണയ്ക്കാന്‍ വിസമ്മതിച്ചു. ബന്ദോബാസ്റ്റ് ഡ്യൂട്ടിയിലുണ്ടായിരുന്ന പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥന്‍ വിറ്റല്‍ ഗോഡ പ്രസംഗത്തിലെ ഉള്ളടക്കങ്ങള്‍ പരാമര്‍ശിച്ചെങ്കിലും പ്രതികളെല്ലാം എന്താണ് സംസാരിച്ചതെന്ന് തനിക്കറിയില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.ഇതെല്ലാം അദേഹത്തിന് ഗുണമായി.


ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ
ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444

മലയാളം ഓഡിയോ ലഭിക്കുന്നതില്‍ തടസ്സമുണ്ടെങ്കില്‍ (ചില മൊബൈല്‍ ഡിവൈസുകളില്‍ മലയാളത്തിന് പകരം ഇംഗ്ലീഷ് മാത്രമേ ലഭിക്കുന്നുവെങ്കില്‍) താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ഗൂഗിളിന്റെ ഓഡിയോ എക്സ്റ്റന്‍ഷന്‍ കൂടി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടതാണ്.👇

DOWNLOAD GOOGLE TEXT-TO-SPEECHശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.

ഞങ്ങളുടെ Facebook ലും Twitter ലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാംLeave A Reply

Your email address will not be published.