Follow News Bengaluru on Google news

ലോക്ക് ഡൌണ്‍ കാരണം രക്തക്ഷാമം നേരിട്ട ആശുപത്രിക്കു രക്തദാന സഹായവുമായി സൈനികർ

ബെംഗളൂരു : കടുത്ത രക്തക്ഷാമം നേരിട്ടിരുന്ന കിദ്വായ് മെമ്മോറിയൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ഓങ്കോളജി വിഭാഗത്തിന് മദ്രാസ് എഞ്ചിനീയറിംഗ് ഗ്രൂപ്പിലെ (എം‌ ഇ ജി) നൂറിലധികം സൈനികർ രക്തം ദാനം ചെയ്തു.

കോവിഡ് -19 ലോക്കഡൗൺ കാരണം തെരുവുകളിൽ ഇറങ്ങിയാൽ ഉണ്ടാകുന്ന പോലീസ് ഉപദ്രവം ഭയന്ന് സന്നദ്ധപ്രവർത്തകര്‍ രക്തദാനം ചെയ്യുന്നത്തില്‍ പിറകോട്ട് പോയിരുന്നു. നിരവധി കാൻസർ രോഗികളെയാണ് ഇതു സാരമായി ബാധിച്ചത്. രോഗികള്‍ക്കു വേണ്ടി രക്തം ശേഖരിക്കുക എന്നത് ആശുപത്രി അധികൃതരെ സംബന്ധിച്ചു ബുദ്ധിമുട്ട് സൃഷ്ടിച്ചിരുന്നു. ഇതിനെ തുടർന്ന് സഹായം അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചുകൊണ്ടു ആശുപ്രത്രി അധികൃതരുടെ കോളുകൾ വന്നപ്പോൾ വെള്ളിയാഴ്ച അടിയന്തര രക്തദാന ക്യാമ്പ് സംഘടിപ്പിച്ചുകൊണ്ടാണ് എം.ഇ.ജി പ്രതികരിച്ചത്.

കിദ്വായിലേക്ക്  ദിവസേന  50-60 പേർ രക്തം ദാനം ചെയ്തിരുന്നു.എന്നാല്‍ ലോക്ക് ഡൌണ്‍ ആരംഭിച്ചതോടെ ദാനം ചെയ്യുന്ന രക്തത്തിന്‍റെ ലഭ്യത 60 ശതമാനത്തോളം കുറഞ്ഞു. പല സംഘടനകളോടു അഭ്യര്‍ത്ഥന നടത്തിയെങ്കിലും വേണ്ടത്ര സഹകരണം ഉണ്ടായില്ല. അവസാനം സൈനികർ സഹായം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുകയാണ് ഉണ്ടായതെന്നും ആശുപത്രി വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു.

സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കൽ മാനദണ്ഡങ്ങൾ ഉറപ്പുവരുത്തി സൈനികരുടെ രക്തദാന ക്യാമ്പ് വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ 10 മുതൽ ഉച്ചയ്ക്ക് 2.30 വരെ നടന്നു. എന്നിരുന്നാലും, അഞ്ച് ദിവസത്തിലൊരിക്കൽ ആശുപത്രിയിലെ രോഗികൾക്ക് രക്തം ആവശ്യമാണെന്ന് ബന്ധപ്പെട്ടവർ അറിയിച്ചു, പ്രത്യേകിച്ച് പ്ലേറ്റ്‌ലെറ്റുകൾ, ബ്ലഡ് പ്ലാസ്മ, ചുവന്ന രക്താണുക്കൾ. ഈ ഘടകങ്ങളുടെ സാധുത ഏഴു ദിവസം വരെ മാത്രമാണ്.

നഗരത്തിലുടനീളം രക്തദാതാക്കളെ സ്വീകരിക്കുന്നതിൽ ഇടപെടണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് ആശുപത്രി തിങ്കളാഴ്ച പോലീസ് കമ്മീഷണറെ സമീപിക്കും. ആഴ്ചയിൽ 300 യൂണിറ്റ് രക്തമെങ്കിലും ആവശ്യമുണ്ടെന്നു കിദ്വായ് ഡയറക്ടർ ഡോ. സി രാമചന്ദ്ര പറഞ്ഞു,


ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ

ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444


മലയാളം ഓഡിയോ ലഭിക്കുന്നതില്‍ തടസ്സമുണ്ടെങ്കില്‍ (ചില മൊബൈല്‍ ഡിവൈസുകളില്‍ മലയാളത്തിന് പകരം ഇംഗ്ലീഷ് മാത്രമേ ലഭിക്കുന്നുവെങ്കില്‍) താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ഗൂഗിളിന്റെ ഓഡിയോ എക്സ്റ്റന്‍ഷന്‍ കൂടി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടതാണ്.👇

DOWNLOAD GOOGLE TEXT-TO-SPEECHശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.

ഞങ്ങളുടെ Facebookലും Twitterലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം

Leave A Reply

Your email address will not be published.