ലോക് ഡൗണ്‍ ഇളവ് : പള്ളികള്‍ക്കായി മാര്‍ഗനിര്‍ദേശം പുറത്തിറക്കി

ബെംഗളൂരു : ലോക് ഡൗണ്‍ അഞ്ചാം ഘട്ടത്തില്‍ ജൂണ്‍ ഒന്നു മുതല്‍ കര്‍ണാടകയിലെ ആരാധനാലയങ്ങള്‍ തുറക്കുന്നതിന്റെ ഭാഗമായി മുസ്ലിം പള്ളികളിലും മസ്ജിദുകളിലും പാലിക്കേണ്ട നടപടിക്രമങ്ങളെ സംബന്ധിച്ചുള്ള മാര്‍ഗ്ഗ നിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍ പുറത്തിറക്കി.

വിവിധ ഇസ്ലാമിക സംഘടനകളുമായി ചേര്‍ന്നാണ് മാര്‍ഗനിര്‍ദ്ദേശങ്ങള്‍ തയ്യാറാക്കിയത്.  ഇതു സംബന്ധിച്ചുള്ള അന്തിമ നിര്‍ദ്ദേശം കേന്ദ്രത്തില്‍ നിന്നാണ് ലഭിക്കേണ്ടത്. സര്‍ക്കാരും സംസ്ഥാന ആരോഗ്യ വകുപ്പും നല്‍കുന്ന നിര്‍ദേശങ്ങള്‍ പാലിക്കാന്‍ പള്ളിക്കമ്മറ്റികകള്‍ക്ക് ഉത്തരവാദിത്വമുണ്ട്. പള്ളിയുടെ അകത്തും പുറത്തും കൃത്യമായ ഇടവേളകളില്‍ അണു നശീകരണം ചെയ്യണം. പ്രാര്‍ഥന സമയങ്ങളില്‍ കൃത്യമായ സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കണം. പള്ളികളിലെ ശുചി മുറികളും അണു വിമുക്തമാക്കണം. പള്ളികളിലെത്തുന്നവര്‍ മാസ്‌ക് ധരിച്ചിരിക്കണം. സാനിറ്റൈസര്‍ കൈയ്യില്‍ കരുതണം. കൂടാതെ നമസ്‌ക്കാര പായ സ്വന്തമായി കൊണ്ടു വരണം. പനി,ജലദോഷം, തുമ്മല്‍ എന്നിവ ഉള്ളവര്‍ പള്ളികളില്‍ എത്തുരുതെന്നും നിര്‍ദേശമുണ്ട്.

 


ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ

ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444


മലയാളം ഓഡിയോ ലഭിക്കുന്നതില്‍ തടസ്സമുണ്ടെങ്കില്‍ (ചില മൊബൈല്‍ ഡിവൈസുകളില്‍ മലയാളത്തിന് പകരം ഇംഗ്ലീഷ് മാത്രമേ ലഭിക്കുന്നുവെങ്കില്‍) താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ഗൂഗിളിന്റെ ഓഡിയോ എക്സ്റ്റന്‍ഷന്‍ കൂടി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടതാണ്.👇

DOWNLOAD GOOGLE TEXT-TO-SPEECHശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.

ഞങ്ങളുടെ Facebookലും Twitterലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം

Leave A Reply

Your email address will not be published.