കോവിഡ് ചികിത്സ നിഷേധിച്ച സംഭവം ഹൈക്കോടതി കേസെടുത്തു

ബെംഗളൂരു : കോവിഡ് ബാധിച്ച രോഗികള്‍ക്ക് ചികിത്സ നിഷേധിച്ച സംഭവത്തില്‍ അഡ്വക്കേറ്റ്‌സ് ഓഫ് ബെംഗളൂരുവും അഡ്വ. പി അനുഗപ്പയും സമര്‍പ്പിച്ച പൊതുതാത്പര്യ ഹര്‍ജിയില്‍ ഹൈക്കോടതി കേസെടുത്തു. ഹൈക്കോടതി ചീഫ് ജസ്റ്റീസ് അഭയ് ശ്രീനിവാസ് ഓഖ, ജസ്റ്റീസ് നടരാജ് രംഗസ്വാമി എന്നിവര്‍ ഉള്‍പ്പെട്ട ഡിവിഷന്‍ ബ്രാഞ്ചാണ് വിഷയത്തില്‍ ഇടപ്പെട്ടത്. കോവിഡ് പോസിറ്റീവായവര്‍ ചികിത്സക്കു സ്ഥലം കണ്ടെത്താന്‍ ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുണ്ടെന്ന് അഭിഭാഷകര്‍ ഹര്‍ജിയില്‍ പറഞ്ഞിരുന്നു. രോഗികളെ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്ന രീതിയില്‍ പല പരാതികളും ഉണ്ടായിട്ടുണ്ടെന്നും ചികിത്സക്കും പരിശോധനക്കുമായി ആശുപത്രികളില്‍ അമിത തുക ഈടാക്കുന്നുന്നുണ്ടെന്നും ഹരജി പരിശോധിച്ച കോടതി വ്യക്തമാക്കി. ഹര്‍ജിയുടെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ ബിബിഎംപി, സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാര്‍ എന്നിവരെ കക്ഷി ചേര്‍ത്ത് വിഷയത്തില്‍ സ്വമേധയാ കേസ് ഫയല്‍ ചെയ്യുന്നതിനുള്ള നടപടികള്‍ സ്വീകരിക്കുകയാണെന്നും ഹൈക്കോടതി അറിയിച്ചു. കോവിഡ് ചികിത്സക്കായി സര്‍ക്കാറുമായി ഉണ്ടാക്കിയ ധാരണ ലംഘിക്കും വിധത്തില്‍ തുക അമിതമായി ഈടാക്കുകയും സ്വകാര്യ ആശുപത്രികള്‍ അവരുടെ ഗുണത്തിനായി മാത്രം പ്രവര്‍ത്തിന്നുവെന്നും അഭിഭാഷക അസോസിയേഷന്‍ കത്തില്‍ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു.


ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ

ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444


മലയാളം ഓഡിയോ ലഭിക്കുന്നതില്‍ തടസ്സമുണ്ടെങ്കില്‍ (ചില മൊബൈല്‍ ഡിവൈസുകളില്‍ മലയാളത്തിന് പകരം ഇംഗ്ലീഷ് മാത്രമേ ലഭിക്കുന്നുവെങ്കില്‍) താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ഗൂഗിളിന്റെ ഓഡിയോ എക്സ്റ്റന്‍ഷന്‍ കൂടി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടതാണ്.👇

DOWNLOAD GOOGLE TEXT-TO-SPEECHശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.

ഞങ്ങളുടെ Facebookലും Twitterലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം

Get real time updates directly on you device, subscribe now.

Leave A Reply

Your email address will not be published.