Follow News Bengaluru on Google news

കേരളത്തിന് പുറമെ ഓണം പ്രത്യേക സർവീസിനൊരുങ്ങി കർണാടക എസ്ആർടിസിയും

ബെംഗളൂരു :  കേരള സർക്കാർ ഓണം ഓണം സ്പെഷ്യൽ സർവീസ് പ്രഖ്യാപിച്ചതിന് പിറകെ പ്രത്യേക സർവീസുമായി കർണാടക ആർ ടി സി യും. കോവിഡ് മാനദണ്ഡങ്ങൾ പാലിച്ചുകൊണ്ട് ആഗസ്ത് 24 മുതൽ സെപ്റ്റംബർ ആറ് വരെയാണ് കേരളത്തിലെ വിവിധ ജില്ലകളിലേക്ക് കർണാടക എസ് ആർ ടി സി സർവീസുകൾ ഏർപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നത്. കേരളത്തിൽ നിന്ന് ഈ മാസം 25 മുതൽ ബെംഗളൂരുവിലേക്കും സർവീസുണ്ടാകും. സ്പെഷ്യൽ സർവീസിനുള്ള റിസർവേഷൻ ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്.
ബസ് സർവീസുകൾ, സമയം, റിസർവേഷൻ എന്നിവക്ക് ഈ ലിങ്കിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്യാം :
നിലവിൽ 28 ഷെഡ്യൂളുകളാണ് ഇരുവശത്തേക്കുമായി ഏർപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നത്. യാത്രക്കാരുടെ ലഭ്യതക്കനുസരിച്ച് കൂടുതൽ സ്പെഷ്യൽ സർവീസുകൾ ഏർപ്പെടുത്തുമെന്നും അധികൃതർ അറിയിച്ചു. എറണാകുളം ഭാഗത്തേക്ക് സേലം വഴിയും കോഴിക്കോട് ഭാഗത്തേക്ക് മുത്തങ്ങ വഴിയും കണ്ണൂരിലേക്ക് വീരാജ് പേട്ട വഴിയുമാണ് സർവീസ് നടത്തുക. കേരളത്തിലേക്കുള്ള യാത്രക്കാർ കോവിഡ് ജാഗ്രതാ പോർട്ടലിൽ ( https://covid19jagratha.kerala.nic.in )രജിസ്റ്റർ ചെയ്യണം. കർണാടകയിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്നവർ സേവാ സിന്ധു പോർട്ടലിലും (  https://sevasindhu.karnataka.gov.in/Sevasindhu/English) രജിസ്റ്റർ ചെയ്യണം.

ബസുകൾ യാത്രക്ക് ശേഷം അണുവിമുക്തമാക്കും. യാത്രക്കാർ ബസിൽ കയറുന്നതിന് മുമ്പ് തെർമൽ സ്കാനർ പരിശോധനക്ക് വിധേയമാകണം. യാത്രയിൽ മാസ്ക് നിർബന്ധമായും ധരിച്ചിരിക്കണം. എൻഡ് റ്റു എൻഡ് നിരക്കാണ് ഇത്തരം പ്രത്യേക ബസുകളിൽ ഈടാക്കുന്നത്.

അതേ സമയം കേരള ആർടിസിയുടെ പ്രത്യേക സർവീസ് ബുക്കിംഗ് ശനിയാഴ്ച മുതല്‍  ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്.
https://online.keralartc.com/oprs-web/avail/services.do എന്ന വെബ് സൈറ്റ് വഴി യാത്രക്കാർക്ക് ടിക്കറ്റുകൾ ബുക്ക് ചെയ്യാം. തിരുവനന്തപുരത്തു നിന്നും പാലക്കാട് , കോഴിക്കോട് വഴിയാണ് സർവീസ് നടത്തുക. മതിയായ യാത്രക്കാരില്ലെങ്കിൽ സർവീസ് നിർത്തിവെക്കുമെന്ന് അധികൃതർ അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്.

യാത്ര ചെയ്യേണ്ടവർ കോവിഡ് ജാഗ്രത പോർട്ടലിൽ  ( https://covid19jagratha.kerala.nic.in ) രജിസ്റ്റർ ചെയ്യണം. കോവിഡ് മാനദണ്ഡങ്ങൾ പാലിച്ചുകൊണ്ടായിരിക്കും യാത്രയെന്നും മന്ത്രി പറഞ്ഞു. കോവിഡ് ജാഗ്രതാ പോർട്ടലിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യേണ്ടതു നിർബന്ധമാണ്. യാത്രക്കാർ മാസ്ക് ധരിക്കുകയും സാനിറ്റൈൻ ഉപയോഗിക്കുകയും വേണം.യാത്രക്കാർ യാത്ര ആരംഭിക്കുന്നതിന് മുൻപായി തങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ആരോഗ്യ സേതു ആപ്പ് ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യേണ്ടതാണ്. ഏതെങ്കിലും കാരണത്താൽ മതിയായ യാത്രക്കാരില്ലെങ്കിൽ സർവീസ് റദ്ദു ചെയ്യുകയോ തമിഴ് നാട്, കർണാടക എന്നീ സംസ്ഥാനങ്ങൾ സർവീസിന് അനുമതി നിഷേധിക്കുകയോ ചെയ്താൽ യാത്രക്കാർക്ക് തുക മടക്കി നൽകുമെന്നും മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

കോവിഡ് പശ്ചാത്തലത്തിലാണ് സർക്കാർ അന്തർ സംസ്ഥാന ബസ് സർവീസുകൾക്ക് വിലക്ക് ഏർപ്പെടുത്തിയത്. എന്നാല്‍ ഓണക്കാലം കണക്കിലെടുത്ത് വീണ്ടും സര്‍വീസ് ആരംഭിക്കാന്‍ ആലോചിക്കുകയായിരുന്നു.


ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ

ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444


മലയാളം ഓഡിയോ ലഭിക്കുന്നതില്‍ തടസ്സമുണ്ടെങ്കില്‍ (ചില മൊബൈല്‍ ഡിവൈസുകളില്‍ മലയാളത്തിന് പകരം ഇംഗ്ലീഷ് മാത്രമേ ലഭിക്കുന്നുവെങ്കില്‍) താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ഗൂഗിളിന്റെ ഓഡിയോ എക്സ്റ്റന്‍ഷന്‍ കൂടി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടതാണ്.👇

DOWNLOAD GOOGLE TEXT-TO-SPEECHശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.

ഞങ്ങളുടെ Facebookലും Twitterലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം

Leave A Reply

Your email address will not be published.