നിയമസഭാ ഉപതിരഞ്ഞടുപ്പ്; ബി.ജെ.പിയുടെ സിറ്റിംഗ് സീറ്റായ ഹനഗല്‍ കോണ്‍ഗ്രസ് പിടിച്ചെടുത്തു; സിന്ദഗിയില്‍ ബി.ജെ.പി

ബെംഗളൂരു : കര്‍ണാടകയിലെ വിജയപുര ജില്ലയിലെ സിന്ദഗി, ഹവേരി ജില്ലയിലെ ഹനഗല്‍ എന്നീ നിയമസഭാ മണ്ഡലങ്ങളില്‍ നടന്ന ഉപതിരഞ്ഞടുപ്പില്‍ ബി.ജെ.പിയും കോണ്‍ഗ്രസും ഓരോ സീറ്റ് വീതം സ്വന്തമാക്കി. സിറ്റിംഗ് സീറ്റായ ഹനഗല്‍ ബി.ജെ.പിയില്‍ നിന്നും കോണ്‍ഗ്രസ് പിടിച്ചെടുത്തു. ബിജെപിയുടെ ശിവരാജ് സജ്ജനാറിനെതിരെ 7,373 വോട്ടുകളുടെ ഭൂരിപക്ഷത്തിലാണ് കോണ്‍ഗ്രസ് സ്ഥാനാര്‍ത്ഥി ശ്രീനിവാസ് മാനെ വിജയിച്ചത്. മാനെ 87,490 വോട്ടുകൾ നേടിയപ്പോള്‍ സജ്ജനാര്‍ 80,117 വോട്ടുകള്‍ നേടി രണ്ടാം സ്ഥാനത്തെത്തി. മുഖ്യമന്ത്രി ബസവരാജ് ബൊമ്മൈയുടെ സ്വന്തം മണ്ഡലമായ ഷിഗാവോണിന് തൊട്ടടുത്താണ് ഹനഗല്‍.

അതേ സമയം ഉപതിരഞ്ഞടുപ്പ് നടന്ന മറ്റൊരു മണ്ഡലമായ സിന്ദഗിയില്‍, ബിജെപിയുടെ ഭൂസനൂര്‍ രമേഷ് ബാലപ്പ കോണ്‍ഗ്രസ് നേതാവ് അശോക് മലപ്പ മനഗുളിയെ 31,185 വോട്ടിന്റെ ഭൂരിപക്ഷത്തില്‍ പരാജയപ്പെടുത്തി. രമേശിന് 93,380 വോട്ടും മണഗുളി 62,292 വോട്ടും നേടിയെന്ന് കര്‍ണാടക ചീഫ് ഇലക്ടറല്‍ ഓഫീസര്‍ പറഞ്ഞു.

ഒക്ടോബര്‍ 30നാണ് ഇരു മണ്ഡലങ്ങളിലും വോട്ടെടുപ്പ് നടന്നത്. സിന്ദഗിയില്‍ 69.47 ശതമാനവും ഹനഗലില്‍ 83.76 ശതമാനവുമാണ് പോളിംഗ് രേഖപ്പെടുത്തിയത്

സിന്ദഗിയില്‍ ജെ.ഡി.എസ് എം.എല്‍.എ ആയിരുന്ന എ.എം.സി മനഗുളിയുടെ നിര്യാണത്തെ തുടര്‍ന്നും ഹനഗലില്‍ ബി.ജെ.പി എം.എല്‍.എ ആയിരുന്ന സി.എം. ഉദാസിയുടെ മരണത്തെ തുടര്‍ന്നുമാണ് ഉപതിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടന്നത്.


ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ

ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444


മലയാളം ഓഡിയോ ലഭിക്കുന്നതില്‍ തടസ്സമുണ്ടെങ്കില്‍ (ചില മൊബൈല്‍ ഡിവൈസുകളില്‍ മലയാളത്തിന് പകരം ഇംഗ്ലീഷ് മാത്രമേ ലഭിക്കുന്നുവെങ്കില്‍) താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ഗൂഗിളിന്റെ ഓഡിയോ എക്സ്റ്റന്‍ഷന്‍ കൂടി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടതാണ്.👇

DOWNLOAD GOOGLE TEXT-TO-SPEECHശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.

ഞങ്ങളുടെ Facebookലും Twitterലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം

Leave A Reply

Your email address will not be published.

This website uses cookies to improve your experience. We'll assume you're ok with this, but you can opt-out if you wish. Accept Read More

Privacy & Cookies Policy