ഓട്ടോറിക്ഷ യാത്രയ്ക്ക് ഇനി ചിലവേറും; പുതുക്കിയ നിരക്ക് നാളെ മുതൽ

ബെംഗളൂരു: ഓട്ടോറിക്ഷ യാത്രയ്ക്ക് ഇനി ചിലവേറും. നഗരത്തിൽ ബുധനാഴ്ച മുതൽ പുതുക്കിയ നിരക്ക് പ്രാബല്യത്തിൽ വരും. ഓട്ടോറിക്ഷാ ഡ്രൈവർമാർക്ക് മീറ്ററുകൾ റീകാലിബ്രേറ്റ് ചെയ്യാൻ 2022 ഫെബ്രുവരി വരെ സമയമുണ്ടാകുമെന്ന് അധികൃതർ പറഞ്ഞു.

കർണാടക റീജിയണൽ ട്രാൻസ്പോർട്ട് അതോറിറ്റി (ആർടിഎ) നവംബർ ആറിന് മിനിമം നിരക്ക് 25 രൂപയിൽ നിന്ന് ആദ്യത്തെ 1.9 കിലോമീറ്ററിന് 30 രൂപയായി വർധിപ്പിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചു. ഓരോ അധിക കിലോമീറ്ററിനും നിരക്ക് നിലവിലെ 13 രൂപയിൽ നിന്ന് 15 രൂപയായി ഉയരും. രാത്രി സവാരികളിൽ രാത്രി 10 മുതൽ രാവിലെ 5 വരെ 50% പ്രീമിയമുണ്ട്. പരമാവധി ഓട്ടോ നിരക്ക് (25 കിലോമീറ്റർ) 325 രൂപയിൽ നിന്ന് 375 രൂപയായി ഉയരും. 2013ലാണ് അവസാനമായി ഓട്ടോ നിരക്ക് പരിഷ്കരിച്ചത്.

ഗതാഗത വകുപ്പ് എല്ലാ ഡ്രൈവർമാർക്കും പുതുക്കിയ നിരക്ക് കാർഡുകൾ വിതരണം ചെയ്യും. ലീഗൽ മെട്രോളജി വിഭാഗം ബുധനാഴ്ച മുതൽ മീറ്ററുകൾ റീകാലിബ്രേഷൻ ആരംഭിക്കും. നഗരത്തിൽ 1.3 ലക്ഷം ഓട്ടോകളാണുള്ളത്. എന്നാൽ, ഫെയർ മീറ്ററുകൾ 75,000 ന് മാത്രമേ കാലിബ്രേറ്റ് ചെയ്തിട്ടുള്ളൂവെന്ന് ലീഗൽ മെട്രോളജി വകുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.


ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ

ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444


മലയാളം ഓഡിയോ ലഭിക്കുന്നതില്‍ തടസ്സമുണ്ടെങ്കില്‍ (ചില മൊബൈല്‍ ഡിവൈസുകളില്‍ മലയാളത്തിന് പകരം ഇംഗ്ലീഷ് മാത്രമേ ലഭിക്കുന്നുവെങ്കില്‍) താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ഗൂഗിളിന്റെ ഓഡിയോ എക്സ്റ്റന്‍ഷന്‍ കൂടി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടതാണ്.👇

DOWNLOAD GOOGLE TEXT-TO-SPEECHശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.

ഞങ്ങളുടെ Facebookലും Twitterലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം

Leave A Reply

Your email address will not be published.

This website uses cookies to improve your experience. We'll assume you're ok with this, but you can opt-out if you wish. Accept Read More

Privacy & Cookies Policy