ബി.എം.ടി.സി വജ്ര എ.സി ബസ് സര്‍വീസുകളുടെ ടിക്കറ്റ് നിരക്കുകൾ കുറച്ചു; കൂടുതൽ സര്‍വീസുകൾ ഏർപ്പെടുത്തി

ബെംഗളൂരു: ബി.എം.ടി.സിക്ക് കീഴിലുള്ള വജ്ര എ.സി. ബസ് സര്‍വീസുകളുടെ ടിക്കറ്റ് നിരക്കില്‍ വന്‍ ഇളവ് നല്കി. യാത്രക്കാരെ കൂടുതല്‍ ആകര്‍ഷിക്കാനും പൊതുഗതാഗത സംവിധാനത്തില്‍ കൂടുതല്‍ പേരുടെ സാന്നിധ്യമുണ്ടാക്കാനുമാണ് ഇളവ് നല്‍കിയത്. നിലവിലുള്ള നിരക്കുകളിൽ 34 ശതമാനം വരെ ഇളവാണ് നല്‍കിയിരിക്കുന്നത്. ഒപ്പം പ്രതിദിന പാസിന് നല്‍കേണ്ടിയിരുന്ന 120 രൂപ 100 രൂപയായും മാസ പാസിന് ഈടാക്കിയിരുന്ന 2000 രൂപ 1500 രൂപയായും കുറച്ചിട്ടുണ്ട്. പുതുക്കിയ നിരക്കുകള്‍ ഡിസംബര്‍ 17 മുതല്‍ നിലവില്‍ വരും. അതേ സമയം ബി.എം.ടി.സിയുടെ സാധാരണ സര്‍വീസുകളിലും വിമാനത്താവളത്തിലേക്കുള്ള വായുവജ്ര എ.സി സര്‍വീസുകളിലും നിരക്കില്‍ മാറ്റമുണ്ടാകില്ലെന്ന് അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു.

നിലവില്‍ വജ്ര എ.സി ബസുകളുടെ മിനിമം ടിക്കറ്റ് നിരക്കായ പത്തു രൂപയും (2കിലോമീറ്റര്‍ വരെ), തുടര്‍ന്നുള്ള പതിനഞ്ച് രൂപ (4 കിലോമീറ്റര്‍ വരെ), ഇരുപത് രൂപ (6 കിലോമീറ്റര്‍ വരെ) ടിക്കറ്റ് നിരക്കുകള്‍ അതേപടി തുടരും. 8 കിലോമീറ്റര്‍ ദൂരത്തിന് മുകളിലുള്ള യാത്രകള്‍ക്കാണ് നിരക്കില്‍ കുറവ് വരുത്തിയത് 8 കിലോമീറ്റര്‍ ദൂരത്തിന് ഈടാക്കുന്ന 30 രൂപക്ക് പകരം 25 രൂപയാണ് പുതുക്കിയ നിരക്ക്. 50 കിലോമീറ്റര്‍ ദൂരത്തിന് ഈടാക്കിയിരുന്ന 90 രൂപ 50 ആക്കി കുറച്ചിട്ടുണ്ട്.

നേരത്തെ 83 ഷെഡ്യൂളുകളിലായി 428 വജ്ര സര്‍വീസുകളായിരുന്നു നടത്തിയത്. ഇത് 90 ഷെഡ്യൂളുകളായി ഉയര്‍ത്തുകയും സര്‍വീസുകളുടെ എണ്ണം 627 ആയി വര്‍ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

പുതുക്കിയ നിരക്കുകള്‍ കാണാം

 


ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ

ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444


മലയാളം ഓഡിയോ ലഭിക്കുന്നതില്‍ തടസ്സമുണ്ടെങ്കില്‍ (ചില മൊബൈല്‍ ഡിവൈസുകളില്‍ മലയാളത്തിന് പകരം ഇംഗ്ലീഷ് മാത്രമേ ലഭിക്കുന്നുവെങ്കില്‍) താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ഗൂഗിളിന്റെ ഓഡിയോ എക്സ്റ്റന്‍ഷന്‍ കൂടി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടതാണ്.👇

DOWNLOAD GOOGLE TEXT-TO-SPEECHശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.

ഞങ്ങളുടെ Facebookലും Twitterലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം

Leave A Reply

Your email address will not be published.

This website uses cookies to improve your experience. We'll assume you're ok with this, but you can opt-out if you wish. Accept Read More

Privacy & Cookies Policy