വാരാന്ത്യ കര്‍ഫ്യൂ; കേരള അതിര്‍ത്തിയില്‍ നിയന്ത്രണം കര്‍ശനമാക്കി

ബെംഗളൂരു: കോവിഡ് വ്യാപനത്തെ തുടർന്ന് കര്‍ണാടക പ്രഖ്യാപിച്ച വാരാന്ത്യ കര്‍ഫ്യൂവിന്റെ ഭാഗമായി കേരള-കര്‍ണാടക അതിര്‍ത്തികളില്‍ കര്‍ശന നിരീക്ഷണവും പരിശോധനയും ആരംഭിച്ചു. ചെക്ക് പോസ്റ്റുകള്‍ക്ക് പുറമെ സംസ്ഥാന-ദേശീയപാതകളിലും പരിശോധന ശക്തമാക്കായിട്ടുണ്ട്. മംഗളൂരു കാസറഗോഡ് അതിര്‍ത്തിയായ തലപ്പാടിയിലും കുടക് – കണ്ണൂര്‍ അതിര്‍ത്തിയായ മാക്കൂട്ടത്തും കര്‍ശന പരിശോധനയാണ് ഏര്‍പ്പെടുത്തിയത്. അവശ്യ സര്‍വീസുകളും അടിയന്തര യാത്രകളും ഒഴികെയുള്ള എല്ലാ യാത്രകളും തടഞ്ഞു.

കർണാടകയിലേക്ക് പ്രവേശിക്കുന്നവർക്ക് 72 മണിക്കൂർ കവിയാത്ത ആർ.ടി.പി.സി.ആർ നെഗറ്റീവ് സർട്ടിഫിക്കറ്റാണ് വേണ്ടത്. എന്നാൽ വാരാന്ത്യ കര്‍ഫ്യൂവിന്റെ ഭാഗമായി നിലവിലുള്ള നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ക്ക് പുറമെ പുതിയ നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ വന്നതോടെ നിരവധി യാത്രക്കാരാണ് ചെക്ക് പോസ്റ്റില്‍ കഴിഞ്ഞ ദിവസം കുടുങ്ങിയത്.

മാക്കൂട്ടത്താണ് കര്‍ണാടക ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ യാത്രക്കാരെ ഏറെ വലച്ചത്. കൂട്ടുപുഴ അതിർത്തിയിൽ വരുന്ന മാക്കൂട്ടം ചെക്ക് പോസ്റ്റിൽ കര്‍ണാടക പോലീസും ആരോഗ്യവകുപ്പും റവന്യൂ സംഘവും ചേർന്നുള്ള കർശന നിയന്ത്രണമാണ് എർപ്പെടുത്തിയത്. 6 മാസത്തോളമായി മക്കൂട്ടത്ത് തുടരുന്ന നിയന്ത്രണങ്ങൾ കഴിഞ്ഞദിവസം കുടക് ജില്ലാ ഭരണകൂടം ജനുവരി 19 വരെ നീട്ടിയിരുന്നു. ഇതിനു പുറമെയാണ് ഇപ്പോൾ വാരാന്ത്യ കർഫ്യൂവും ആരംഭിച്ചത്.

കര്‍ഫ്യൂ പ്രഖ്യാപിച്ച കാര്യമറിയാതെ നിരവധി പേരാണ് ചെക്ക് പോസ്റ്റില്‍ എത്തിയത്. എന്നാല്‍ ചെക്ക് പോസ്റ്റില്‍ ബാരിക്കേഡുകള്‍ വെച്ച് പോലിസ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ തടയുകയായിരുന്നു. ആര്‍.ടി.പി.സി.ആര്‍ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് കാണിച്ചെങ്കിലും യാത്രക്കാരെ കടത്തിവിട്ടില്ല. ബെംഗളൂരു വിമാനത്താവളത്തിലേക്ക് എത്തേണ്ടവരെ മാത്രമാണ് കടത്തിവിട്ടത്. ആശുപത്രി ആവശ്യങ്ങള്‍ക്കായി കര്‍ണാടകയിലേക്ക് എത്തുന്നവര്‍ക്ക് ഡോക്ടറുടെ കുറിപ്പും ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ ആവശ്യപ്പെടുന്നുണ്ട്. വാഹനങ്ങളുമായി മണിക്കൂറുകളോളം ചെക്ക് പോസ്റ്റില്‍ കാത്ത് നിന്ന പലരും പിന്നീട് തിരിച്ചു പോകുകയായിരുന്നു.

വെള്ളിയാഴ്ച രാത്രി 10 മണി മുതല്‍ തിങ്കളാഴ്ച പുലര്‍ച്ചെ 5 മണി വരെയാണ് വാരാന്ത്യ കര്‍ഫ്യൂ ഏര്‍പ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നത്.

 


ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ

ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444


മലയാളം ഓഡിയോ ലഭിക്കുന്നതില്‍ തടസ്സമുണ്ടെങ്കില്‍ (ചില മൊബൈല്‍ ഡിവൈസുകളില്‍ മലയാളത്തിന് പകരം ഇംഗ്ലീഷ് മാത്രമേ ലഭിക്കുന്നുവെങ്കില്‍) താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ഗൂഗിളിന്റെ ഓഡിയോ എക്സ്റ്റന്‍ഷന്‍ കൂടി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടതാണ്.👇

DOWNLOAD GOOGLE TEXT-TO-SPEECHശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.

ഞങ്ങളുടെ Facebookലും Twitterലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം

Leave A Reply

Your email address will not be published.

This website uses cookies to improve your experience. We'll assume you're ok with this, but you can opt-out if you wish. Accept Read More

Privacy & Cookies Policy