Follow the News Bengaluru channel on WhatsApp

ചൈനീസ് ലോൺ ആപ്പ് തട്ടിപ്പുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ബെംഗളൂരുവിൽ ഇഡി റെയ്ഡ്

ബെംഗളൂരു: ചൈനീസ് ലോൺ ആപ്പ് തട്ടിപ്പ് കേസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഡയറക്ടറേറ്റ് (ഇഡി) ബെംഗളൂരുവിലെ ആറ് സ്ഥലങ്ങളിൽ തിരച്ചിൽ നടത്തി. 2002ലെ കള്ളപ്പണം വെളുപ്പിക്കൽ തടയൽ നിയമത്തിന്റെ (പിഎംഎൽഎ) വകുപ്പുകൾ പ്രകാരമാണ് ഏജൻസി റെയ്ഡുകൾ നടത്തിയത്. റേസർപേ പ്രൈവറ്റ് ലിമിറ്റഡ്, ക്യാഷ്‌ഫ്രീ പേയ്‌മെന്റ്, പേടിഎം പേയ്‌മെന്റ് സർവീസസ് ലിമിറ്റഡ് തുടങ്ങി ചൈനയിൽ നിന്ന് നിയന്ത്രിക്കുകയും പ്രവർത്തിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന സ്ഥാപനങ്ങൾ ഓപ്പറേഷനിൽ ഉൾപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് ഇഡി അറിയിച്ചു. പരിശോധനയ്ക്കിടെ, റെയ്ഡ് ചെയ്ത സ്ഥാപനങ്ങൾ വിവിധ മർച്ചന്റ് ഐഡികളിലൂടെയും പേയ്‌മെന്റ് ഗേറ്റ്‌വേകളിലും ബാങ്കുകളിലും ഉള്ള അക്കൗണ്ടുകൾ വഴിയും നിരവധി കുറ്റകൃത്യങ്ങൾക്കായി വരുമാനം ഉണ്ടാക്കുന്നതായി ശ്രദ്ധയിൽപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്നും അവ എംസിഎ വെബ്‌സൈറ്റിൽ നൽകിയിരിക്കുന്ന വിലാസങ്ങൾക്ക് പകരം വ്യാജ വിലാസങ്ങളിലാണ് പ്രവർത്തിക്കുന്നതെന്നും ഇഡി ഉദ്യോഗസ്ഥർ അറിയിച്ചു.

ചൈനക്കാരുടെ നിയന്ത്രണത്തിലുള്ള ഈ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ മർച്ചന്റ് ഐഡികളിലും ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുകളിലുമായി 17 കോടി രൂപ വിലമതിക്കുന്ന രേഖകളും പണവും പിടിച്ചെടുത്തിട്ടുണ്ടെന്ന് ഏജൻസി അറിയിച്ചു. മൊബൈൽ ആപ്പുകൾ വഴി ചെറിയ തുക വായ്പയെടുത്ത് പൊതുജനങ്ങളെ കൊള്ളയടിക്കുകയും ഉപദ്രവിക്കുകയും ചെയ്യുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് നിരവധി സ്ഥാപനങ്ങൾക്കും വ്യക്തികൾക്കുമെതിരെ ബെംഗളൂരു സിറ്റി സൈബർ ക്രൈം പോലീസ് സ്‌റ്റേഷൻ രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത 18 എഫ്‌ഐആറുകളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് കേസ്. അന്വേഷണത്തിൽ, ഈ സ്ഥാപനങ്ങളെ നിയന്ത്രിക്കുകയോ പ്രവർത്തിപ്പിക്കുകയോ ചെയ്യുന്നത് ചൈനക്കാരാണെന്ന് തെളിഞ്ഞതായി ഇഡി പറഞ്ഞു. അതേസമയം അന്വേഷണത്തിനായി എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഏജൻസികളുമായി സഹകരിക്കുമെന്ന് പേടിഎം വക്താക്കൾ അറിയിച്ചു.


ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ
ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444

മലയാളം ഓഡിയോ ലഭിക്കുന്നതില്‍ തടസ്സമുണ്ടെങ്കില്‍ (ചില മൊബൈല്‍ ഡിവൈസുകളില്‍ മലയാളത്തിന് പകരം ഇംഗ്ലീഷ് മാത്രമേ ലഭിക്കുന്നുവെങ്കില്‍) താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ഗൂഗിളിന്റെ ഓഡിയോ എക്സ്റ്റന്‍ഷന്‍ കൂടി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടതാണ്.👇

DOWNLOAD GOOGLE TEXT-TO-SPEECHശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.

ഞങ്ങളുടെ Facebook ലും Twitter ലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം

Leave A Reply

Your email address will not be published.