പരാജയപെടുന്ന വിദ്യാർഥികളുടെ സെമസ്റ്റർ മാർക്ക് കാർഡ് അച്ചടിക്കില്ല

ബെംഗളൂരു: പരാജയപ്പെട്ട വിദ്യാർഥികളുടെ സെമസ്റ്റർ മാർക്ക് കാർഡ് പ്രിന്റ് ചെയ്യില്ലെന്ന് ബെംഗളൂരു സർവകലാശാല (ബിയു) അറിയിച്ചു. അടുത്തിടെ ചേർന്ന സിൻഡിക്കേറ്റ് യോഗത്തിലാണ് തീരുമാനം.

ഇത്തരം വിദ്യാർഥികൾക്ക് കോഴ്‌സ് പൂർത്തിയാക്കുന്ന സമയത്ത് സർവകലാശാല പകരം ഒരു ഏകീകൃത മാർക്ക് കാർഡ് നൽകും. നിലവിൽ എല്ലാ വിദ്യാർഥികൾക്കും സെമസ്റ്റർ തിരിച്ചുള്ള മാർക്ക് കാർഡ് പ്രിന്റ് ചെയ്യുന്നുണ്ട്. പരാജയപ്പെട്ട വിദ്യാർഥികളുടെ മാർക്ക് കാർഡ് അച്ചടിക്കുന്നത് സമയവും പണവും പാഴാക്കുന്നതായി പരീക്ഷാ വകുപ്പ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു. പരാജയപ്പെട്ട ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾക്ക് അവരുടെ മാർക്ക് കാർഡ് ആവശ്യമുണ്ടെങ്കിൽ, അത് ഡിജിലോക്കറിൽ നിന്ന് ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യാവുന്നതാണ്.

ഓരോ വർഷവും 195 ബിയു-അഫിലിയേറ്റഡ് കോളേജുകളിൽ നിന്ന് ഒരു ലക്ഷത്തിലധികം വിദ്യാർഥികൾ പരീക്ഷ എഴുതുന്നുണ്ട്. അവരിൽ 25 ശതമാനം പരാജയപ്പെടുന്നുണ്ട്. നിലവിൽ ഈ വിദ്യാർഥികൾക്കും മാർക്ക് കാർഡ് നൽകുന്നുണ്ട്. തൽഫലമായി, ചില വിദ്യാർഥികൾക്ക് ആറിന് പകരം ഒരു സെമസ്റ്ററിന് 10 മാർക്ക് കാർഡുകൾ ലഭിക്കുന്നുണ്ട്. ഇക്കാരണത്താൽ കൂടിയാണ് മാർക്ക്‌ കാർഡ് അച്ചടിക്കുന്നത് പരിമിതപെടുത്തുന്നതെന്ന് സർവകലാശാല ഉദ്യോഗസ്ഥർ വിശദീകരിച്ചു.

അതേസമയം പരാജയപ്പെട്ട മാർക്ക് കാർഡുകളും ഡിജിലോക്കറിൽ അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യും. ആവശ്യമെങ്കിൽ വിദ്യാർഥികൾക്ക് ഇവിടെ നിന്നും കാർഡ് ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യാം.


ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ

ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444


മലയാളം ഓഡിയോ ലഭിക്കുന്നതില്‍ തടസ്സമുണ്ടെങ്കില്‍ (ചില മൊബൈല്‍ ഡിവൈസുകളില്‍ മലയാളത്തിന് പകരം ഇംഗ്ലീഷ് മാത്രമേ ലഭിക്കുന്നുവെങ്കില്‍) താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ഗൂഗിളിന്റെ ഓഡിയോ എക്സ്റ്റന്‍ഷന്‍ കൂടി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടതാണ്.👇

DOWNLOAD GOOGLE TEXT-TO-SPEECHശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.

ഞങ്ങളുടെ Facebookലും Twitterലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം

Leave A Reply

Your email address will not be published.