Follow News Bengaluru on Google news

കോൺഗ്രസ് ഭരണകാലത്തുള്ള സോളാർ അഴിമതി അന്വേഷിക്കുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി

ബെംഗളൂരു: സിദ്ധരാമയ്യ സർക്കാരിന്റെ കാലത്ത് നടന്ന സോളാർ അഴിമതി ആരോപണത്തെ കുറിച്ച് അന്വേഷണം നടത്തുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി ബസവരാജ് ബൊമ്മൈ അറിയിച്ചു. സോളാർ വൈദ്യുതി ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്നതിന് ചില സ്വകാര്യ വ്യക്തികൾക്ക് ലൈസൻസ് നൽകിയതിൽ അഴിമതിയുണ്ടെന്നാണ് അന്നത്തെ കോൺഗ്രസ് സർക്കാരിനെതിരെയുള്ള ആരോപണം. സോളാർ പവർ യൂണിറ്റുകൾ സ്ഥാപിക്കുന്നതിനുള്ള ടെൻഡർ നടപടികളിലെ ക്രമക്കേടുകൾ സംബന്ധിച്ച് അന്വേഷണത്തിന് ഉത്തരവിടാൻ സർക്കാർ ഒരുങ്ങുകയാണെന്ന അഭ്യൂഹങ്ങൾ ഉയർന്നതിനു പിറകെയാണ് സർക്കാർ അന്വേഷണം പ്രഖ്യാപിച്ചത്.

കർണാടക കോൺഗ്രസ് അധ്യക്ഷൻ ഡി കെ ശിവകുമാറായിരുന്നു അന്ന് ഊർജ മന്ത്രി. സോളാർ പവർ യൂണിറ്റുകൾക്കായി തിരഞ്ഞെടുത്ത അപേക്ഷകളിൽ കോൺഗ്രസ് എംഎൽഎ ലക്ഷ്മി ഹെബ്ബാൾക്കറുടെ സഹോദരൻ ചന്നരാജ് ഹട്ടിഹോളിയും, അമ്മ ഗിരിജ ഹട്ടിഹോളിയും ഉൾപ്പെട്ടിരുന്നു.

2014 ഓഗസ്റ്റിൽ ചന്നരാജും ഗിരിജയും  പവർ യൂണിറ്റ് സ്ഥാപിക്കാൻ അപേക്ഷിക്കുന്നതിന് ഒരു മാസം മുമ്പ് തന്നെ കൃഷിഭൂമി വാങ്ങിയിരുന്നു. സാധാരണ അപേക്ഷകർ ബില്ല് പാസായാൽ മാത്രമാണ് നടപടികൾ സ്വീകരിക്കാറുള്ളത്. ഇതിനു പുറമെ നടപടിക്രമങ്ങൾ ആരംഭിച്ച് ഏതാനും മണിക്കൂറുകൾക്കുള്ളിൽ അധികൃതർ അവരുടെ അപേക്ഷകൾ സ്വീകരിച്ചിരുന്നു. ഇക്കാരണത്താലാണ് അഴിമതിയെ കുറിച്ചുള്ള സംശയം ഉയർന്നുവരുന്നതെന്നും ബൊമ്മൈ വ്യക്തമാക്കി.


ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ

ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444


മലയാളം ഓഡിയോ ലഭിക്കുന്നതില്‍ തടസ്സമുണ്ടെങ്കില്‍ (ചില മൊബൈല്‍ ഡിവൈസുകളില്‍ മലയാളത്തിന് പകരം ഇംഗ്ലീഷ് മാത്രമേ ലഭിക്കുന്നുവെങ്കില്‍) താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ഗൂഗിളിന്റെ ഓഡിയോ എക്സ്റ്റന്‍ഷന്‍ കൂടി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടതാണ്.👇

DOWNLOAD GOOGLE TEXT-TO-SPEECHശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.

ഞങ്ങളുടെ Facebookലും Twitterലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം

Leave A Reply

Your email address will not be published.