Follow the News Bengaluru channel on WhatsApp

അതിർത്തി തർക്കം: ക​ർ​ണാ​ട​ക​യി​ലെ മ​റാ​ത്തി ഗ്രാ​മ​ങ്ങ​ളെ സം​സ്ഥാ​ന​ത്തോ​ട് ചേ​ർ​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള പ്ര​മേ​യം പാസാക്കി മ​ഹാ​രാ​ഷ്ട്ര നി​യ​മ​സ​ഭ

അതിർത്തി തർക്കം രൂക്ഷമായിരിക്കെ ക​ർ​ണാ​ട​ക​യി​ലെ മ​റാ​ത്തി സം​സാ​രി​ക്കു​ന്ന 865 ഗ്രാ​മ​ങ്ങ​ളെ സം​സ്ഥാ​ന​ത്തോ​ട് ചേ​ർ​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള പ്ര​മേ​യം പാസാക്കി മ​ഹാ​രാ​ഷ്ട്ര നി​യ​മ​സ​ഭ. കേ​ന്ദ്ര ആ​ഭ്യ​ന്ത​ര മ​ന്ത്രി​യു​മാ​യു​ള്ള യോ​ഗ​ത്തി​ലെ തീ​രു​മാ​നം ന​ട​പ്പാ​ക്കാ​ൻ കേ​ന്ദ്ര​സ​ർ​ക്കാ​ർ ക​ർ​ണാ​ട​ക സ​ർ​ക്കാ​രി​നോ​ട് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട​ണ​മെ​ന്നും മ​റാ​ത്തി സം​സാ​രി​ക്കു​ന്ന ജ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ സു​ര​ക്ഷ ക​ർ​ണാ​ട​ക സ​ർ​ക്കാ​ർ ഉ​റ​പ്പാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും ഏ​ക​ക​ണ്ഠേ​ന പാ​സാ​ക്കി​യ പ്ര​മേ​യ​ത്തി​ൽ പ​റ​യു​ന്നു.

1960 മേ​യ്​ ഒ​ന്നിനാണ്​ മ​ഹാ​രാ​ഷ്ട്ര സംസ്ഥാനം രൂപീകരിക്കപ്പെട്ടത്. അന്നുമുതൽ മു​ത​ൽ തുടങ്ങിയതാണ് ക​ർ​ണാ​ട​കയുമായുള്ള അതിർത്തി ത​ർ​ക്കം. ബെ​ൽ​ഗാം, കാ​ർ​വാ​ർ അ​ട​ക്കം ക​ർ​ണാ​ട​ക​യി​ലെ മ​റാ​ത്തി സം​സാ​രി​ക്കു​ന്ന 865 ഗ്രാ​മ​ങ്ങൾ മ​ഹാ​രാ​ഷ്ട്രയോട് ചേർക്കണമെന്നാണ് ​ആവശ്യം. ഇത് ഇരുസംസ്ഥാനങ്ങളും തമ്മിലുള്ള തർക്കത്തിലേക്ക് വഴിവെച്ചതോടെ ത​ർ​ക്ക​പ​രി​ഹാ​ര​ത്തി​ന്​ 1966ൽ ​കേ​ന്ദ്ര സ​ർ​ക്കാ​ർ അ​ന്ന​ത്തെ ചീ​ഫ്​ ജ​സ്റ്റി​സ്​ മെ​ഹ​ർ ച​ന്ദ്​ മ​ഹാ​ജ​ന്റെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ൽ ക​മീ​ഷ​നെ നിയോഗിച്ചു. ക​ർ​ണാ​ട​ക​യി​ലെ 264 ഗ്രാ​മ​ങ്ങ​ൾ മ​ഹാ​രാ​ഷ്ട്ര​ക്കും മ​ഹാ​രാ​ഷ്ട്ര​യി​ലെ സോ​ലാ​പു​ർ അ​ട​ക്കം 247 ഗ്രാ​മ​ങ്ങ​ൾ ക​ർ​ണാ​ട​ക​ക്കും ന​ൽ​കാ​നാ​ണ്​ ശി​പാ​ർ​ശ​ചെ​യ്ത​ത്. ബെ​ൽ​ഗാം മ​ഹാ​രാ​ഷ്ട്ര​ക്ക്​ ന​ൽ​കേ​ണ്ടെ​ന്നും വ്യ​ക്​​ത​മാ​ക്കി. ക​മീ​ഷ​ൻ റി​പ്പോ​ർ​ട്ട്​ മ​ഹാ​രാ​ഷ്ട്ര ത​ള്ളി. ത​ർ​ക്കം മു​റു​കി​യ​തോ​ടെ ബെ​ൽ​ഗാ​മി​ന്റെ പേ​ര്​ ക​ർ​ണാ​ട​ക ബെ​ള​ഗാ​വി എ​ന്നാ​ക്കി​മാ​റ്റി. 2004 -ൽ ​ ഇ​രു സം​സ്ഥാ​ന​വനങ്ങളും സു​പ്രീം​കോ​ട​തി​യെ സ​മീ​പി​ച്ചു. സു​പ്രീം കോ​ട​തി വി​ധി വ​രു​ന്ന​തു​വ​രെ ഇ​രു സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളും പ​ര​സ്പ​രം അ​വ​കാ​ശ​വാ​ദം ഉ​ന്ന​യി​ക്ക​രു​തെ​ന്ന് ആ​ഭ്യ​ന്ത​ര മ​ന്ത്രി അ​മി​ത് ഷാ ​ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടി​രു​ന്നു. മ​ഹാ​രാ​ഷ്ട്ര-​ക​ർ​ണാ​ട​ക അ​തി​ർ​ത്തി​യി​ലെ ത​ർ​ക്ക​മു​ള്ള ജി​ല്ല​ക​ൾ സു​പ്രീം കോ​ട​തി തീ​രു​മാ​നം വ​രു​ന്ന​തു​വ​രെ കേ​ന്ദ്ര​ഭ​ര​ണ​ത്തി​ന് കീ​ഴി​ൽ കൊ​ണ്ടു​വ​ര​ണ​മെ​ന്ന് മു​ൻ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി ഉ​ദ്ദ​വ് താ​ക്ക​റെ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ട​തി​ന് തൊ​ട്ടു​പി​ന്നാ​ലെ​യാ​ണ് പ്ര​മേ​യം കൊ​ണ്ടു​വ​ന്ന​ത്.


ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ
ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444

മലയാളം ഓഡിയോ ലഭിക്കുന്നതില്‍ തടസ്സമുണ്ടെങ്കില്‍ (ചില മൊബൈല്‍ ഡിവൈസുകളില്‍ മലയാളത്തിന് പകരം ഇംഗ്ലീഷ് മാത്രമേ ലഭിക്കുന്നുവെങ്കില്‍) താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ഗൂഗിളിന്റെ ഓഡിയോ എക്സ്റ്റന്‍ഷന്‍ കൂടി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടതാണ്.👇

DOWNLOAD GOOGLE TEXT-TO-SPEECHശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.

ഞങ്ങളുടെ Facebook ലും Twitter ലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാംLeave A Reply

Your email address will not be published.