നാരി ശക്തി; റിപ്പബ്ലിക് ദിന പരേഡിൽ സ്ത്രീ ശാക്തീകരണം പ്രമേയമാക്കി കർണാടകയുടെ ടാബ്ലോ

ബെംഗളൂരു: റിപ്പബ്ലിക് ദിനത്തോടനുബന്ധിച്ച് ന്യൂഡൽഹിയിലെ കർതവ്യ പഥിൽ (രാജ്പഥ്) കർണാടകയിലെ സ്ത്രീ ശക്തി പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്ന നാരി ശക്തി നിശ്ചലദൃശ്യം പ്രദർശിപ്പിക്കും. 10 ദിവസം കൊണ്ടാണ് പരേഡിന് വേണ്ടി ടാബ്ലോ തയ്യാറാക്കിയതെന്ന് ഇൻഫർമേഷൻ പബ്ലിക് റിലേഷൻസ് വകുപ്പ് അറിയിച്ചു. 2023-ലെ റിപ്പബ്ലിക് ദിന പട്ടികയ്ക്കായി വകുപ്പ് അഞ്ച് ആശയങ്ങളാണ് തിരഞ്ഞെടുത്തത്. കർണാടകയിലെ സ്ത്രീകളുടെ ധീരത, കർണാടക സിൽക്ക്, പുഷ്പകൃഷി, മില്ലറ്റ് ഉത്പാദനം, നാരി ശക്തി എന്നീ ആശ്യങ്ങളാണ് വിദഗ്ധ സമിതി അന്തിമമാക്കിയത്. ഇതനുസരിച്ച്, ഇത്തവണ കർണാടകയ്ക്ക് അഭിമാനമായ മൂന്ന് വനിതകളുടെ നേട്ടങ്ങളാണ് ടാബ്‌ലോ പ്രദർശിപ്പിക്കുന്നതെന്ന് വിവരാവകാശ വകുപ്പ് കമ്മീഷണർ പി.എസ്.ഹർഷ പറഞ്ഞു.

സുലഗിട്ടി നരസമ്മ, വൃക്ഷ മാതേ തുളസി ഗൗഡ ഹാലക്കി, സാലുമരദ തിമ്മക്ക എന്നിവരുടെ നേട്ടങ്ങൾ ‘നാരി ശക്തി’ (സ്ത്രീ ശക്തി) ആയി സംസ്ഥാനം ഉയർത്തിക്കാട്ടുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കഴിഞ്ഞ 14 വർഷമായി കർണാടകൻ തുടർച്ചയായി ന്യൂഡൽഹിയിലെ റിപ്പബ്ലിക് ദിന പരേഡിൽ പങ്കെടുക്കുന്നുണ്ട്. എല്ലാ കന്നഡക്കാർക്കും അഭിമാനിക്കാവുന്ന കാര്യമാണിതെന്നും കമ്മീഷണർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.


ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ

ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444


മലയാളം ഓഡിയോ ലഭിക്കുന്നതില്‍ തടസ്സമുണ്ടെങ്കില്‍ (ചില മൊബൈല്‍ ഡിവൈസുകളില്‍ മലയാളത്തിന് പകരം ഇംഗ്ലീഷ് മാത്രമേ ലഭിക്കുന്നുവെങ്കില്‍) താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ഗൂഗിളിന്റെ ഓഡിയോ എക്സ്റ്റന്‍ഷന്‍ കൂടി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടതാണ്.👇

DOWNLOAD GOOGLE TEXT-TO-SPEECHശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.

ഞങ്ങളുടെ Facebookലും Twitterലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം

Leave A Reply

Your email address will not be published.