Follow News Bengaluru on Google news

ബെംഗളൂരുവിൽ ഇന്ന് റമദാൻ വ്രതാരംഭം; പ്രാര്‍ഥനയോടെ വിശ്വാസികള്‍

ബെംഗളൂരു: ബെംഗളൂരുവിൽ റമദാൻ മാസ വ്രതാചരണത്തിന് ഇന്ന് തുടക്കം. നഗരത്തിലും പരിസര പ്രദേശങ്ങളിലും മാസപ്പിറവി ദൃശ്യമാകാത്തതിനാൽ ശഹബാൻ 30 പൂർത്തീകരിച്ചാണ് വെള്ളിയാഴ്ച മുതൽ റമദാൻ മാസം ആരംഭിക്കുന്നത്. നഗരത്തിലെ വിവിധ മലയാളി പള്ളികളിൽ രാത്രിയിലെ തറാവീഹ് നമസ്കാരത്തിനുള്ള തയ്യാറെടുപ്പുകളും പൂർത്തിയാക്കിയിട്ടുണ്ട്. നോമ്പ് തുറക്കുള്ള സൗകര്യവും ഒരുക്കിയിട്ടുണ്ട്. രാത്രി മതപ്രഭാഷണങ്ങളും ഉണ്ടാകും.

നഗരത്തിലെ വിവിധ മലയാളി പള്ളികളിലെ  തറാവീഹ് നമസ്കാര സമയം

മലബാർ മുസ്‌ലിം അസോസിഷന്‍

മലബാർ മുസ്‌ലിം അസോസിയേഷന്റെ (എം.എം.എ.) നേതൃത്വത്തിൽ വിവിധ പള്ളികളിൽ തറാവീഹ് നമസ്കാരം ഉണ്ടാകും. ആസാദ് നഗർ മസ്ജിദുൽ നമിറ: ഇശാഅ്: 8.45, തറാവീഹ്: 9.00. ഹാരിസ് ഹിഷാമി നേതൃത്വംനൽകും. ഡബിൾറോഡ് ഷാഫി മസ്ജിദ്: ഇശാഅ്: 9.00, തറാവീഹ്: 9.15. സയ്യിദ് മുഹമ്മദ് നൂരി നേതൃത്വംനൽകും.

മൈസൂരു റോഡ് ക്രെസന്റ് ഹൈസ്കൂൾ: ഇശാഅ്: 9.15, തറാവീഹ്: 9.30. അഷ്‌റഫ് മൗലവി നേതൃത്വംനൽകും. മോത്തിനഗർ: ഇശാഅ്: 9.30, തറാവീഹ്: 9.45. മുഹമ്മദ് മൗലവി ബാവലി നേതൃത്വംനൽകും.

തിലക് നഗർ യാസീൻ മസ്ജിദ്: ഇശാഅ്: 10.00, തറാവീഹ്: 10.15. മുഹമ്മദ് മൗലവി നേതൃത്വംനൽകും.

കെ.എം.സി.സി.

ജയനഗർ ശിഹാബ് തങ്ങൾ സെന്റർ ഫോർ ഹ്യുമാനിറ്റിയിലും കലാശിപാളയത്തെ എ.ഐ.കെ.എം.സി.സി.യുടെ പഴയ ഓഫീസിലും റംസാൻമാസത്തിൽ എല്ലാ ദിവസവും നോമ്പുതുറ സൗകര്യം ഉണ്ടായിരിക്കുമെന്ന് സെക്രട്ടറി എം.കെ. നൗഷാദ് അറിയിച്ചു.

കോൾസ്‌പാർക്ക്‌ മസ്ജിദുർ റഹ്‌മ

കോൾസ്‌പാർക്ക് സെയ്ന്റ് ജോൺസ് ചർച്ച് റോഡിലുള്ള മസ്ജിദുർ റഹ്‌മയിൽ ഇശാഅ് നമസ്കാരം രാത്രി 8.30-ന് നടക്കും. 8.45-ന് തറാവീഹ് നമസ്കാരം. നഫീസ് അഹ്‌മദ് ഖാസിമി നേതൃത്വം നൽകും. സ്ത്രീകൾക്ക് പ്രത്യേകസൗകര്യം ഉണ്ടാകും. അവസാനത്തെ പത്തുദിവസം രാത്രി നമസ്കാരത്തിന് സാലിഹ് അർബകാൻ നേതൃത്വംനൽകും.

ഇസ്‌ലാഹി സെന്റർ

ശിവാജിനഗർ സലഫി മസ്ജിദിൽ തറാവീഹ് നമസ്കാരമുണ്ടാകുമെന്ന് ബെംഗളൂരു ഇസ്‌ലാഹി സെന്റർ അറിയിച്ചു. ഹാഫിസ് സുൽത്താൻ നമസ്കാരത്തിന് നേതൃത്വംനൽകും. ഇശാഅ് നമസ്കാരം 8.30, തറാവീഹ് നമസ്കാരം 8.45. സ്ത്രീകൾക്ക് പ്രത്യേകസൗകര്യം ഉണ്ടായിരിക്കും.

നാഗർഭാവി നൈസ് മസ്ജിദ്

നാഗർഭാവി നൈസ് മസ്ജിദിൽ ഇശാ നമസ്കാരം രാത്രി 8.30 നും തറാവീഹ് 8.45 നും ആരംഭിക്കും. സാലിഹ് അർബകാൻ നേതൃത്വം നൽകും.

ആർ.സീ. പുരം ഖുവ്വത്തുൽ ഇസ്‌ലാം മസ്ജിദ് 

ആർ.സീ. പുരം ഖുവ്വത്തുൽ ഇസ്‌ലാം മസ്ജിദിൽ ഇശാഅ് നമസ്കാരം 9:15നും തറാവീഹ് നമസ്കാരം
9:30നും നടക്കും. നേതൃത്വം : ഹുസൈനാർ ഫൈസി.

 


ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ

ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444


മലയാളം ഓഡിയോ ലഭിക്കുന്നതില്‍ തടസ്സമുണ്ടെങ്കില്‍ (ചില മൊബൈല്‍ ഡിവൈസുകളില്‍ മലയാളത്തിന് പകരം ഇംഗ്ലീഷ് മാത്രമേ ലഭിക്കുന്നുവെങ്കില്‍) താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ഗൂഗിളിന്റെ ഓഡിയോ എക്സ്റ്റന്‍ഷന്‍ കൂടി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടതാണ്.👇

DOWNLOAD GOOGLE TEXT-TO-SPEECHശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.

ഞങ്ങളുടെ Facebookലും Twitterലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം

Leave A Reply

Your email address will not be published.