Follow News Bengaluru on Google news

ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യ ഹൈഡ്രജൻ ബസ് നാളെ സർവീസ് ആരംഭിക്കും

ന്യൂഡൽഹി: ഇന്ത്യയിലെ ആദ്യത്തെ ഹൈഡ്രജൻ ഇന്ധന സെൽ ബസ് നാളെ മുതൽ സർവീസ് ആരംഭിക്കും. കേന്ദ്ര പെട്രോളിയം, പ്രകൃതി വാതക മന്ത്രി ഹർദീപ് സിംഗ് പുരി പരിപാടി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്യും. പുനരുപയോഗ ഊർജ സ്രോതസ്സുകളിൽ നിന്ന് ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്ന ഗ്രീൻ ഹൈഡ്രജൻ ഉപയോഗിച്ച് പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്ന ഈ ബസ് കുറഞ്ഞ കാർബൺ മാത്രമാണ് ഉത്പാദിപിക്കുക.

പെട്രോളിയം ശുദ്ധീകരണം, വളം ഉൽപ്പാദനം, ഉരുക്ക് നിർമ്മാണം തുടങ്ങിയ വ്യവസായങ്ങളിൽ ഫോസിൽ ഇന്ധനത്തിൽ നിന്നുള്ള ഇൻപുട്ടുകൾക്ക് പകരമായി ശുദ്ധമായ ഇന്ധനമോ വ്യാവസായിക ഫീഡ്സ്റ്റോക്ക് ആയി പ്രവർത്തിക്കാൻ കഴിയും. മറ്റ് ഗതാഗത ഓപ്ഷനുകളെ അപേക്ഷിച്ച് ഉയർന്ന കാര്യക്ഷമത ഉൾപ്പെടെ, ഹൈഡ്രജൻ ഇന്ധന സെല്ലുകൾ ശ്രദ്ധേയമായ നേട്ടങ്ങൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ട്. ഇന്ധന സെൽ വാഹനങ്ങൾ ബാറ്ററിയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന വാഹനങ്ങളേക്കാൾ വിപുലമായ റേഞ്ചും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

ഡൽഹി, ഹരിയാന, ഉത്തർപ്രദേശ് എന്നിവിടങ്ങളിലെ നിയുക്ത റൂട്ടുകളിലാണ് ബസ് സർവീസ് നടത്തുക. ആദ്യ രണ്ട് ഫ്യൂവൽ സെൽ ബസുകളുടെ ഉദ്ഘാടനം സെപ്റ്റംബർ 25ന് ഇന്ത്യാ ഗേറ്റിൽ നിന്ന് ആരംഭിക്കും. ഇന്ധന സെൽ ബസുകൾ പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്നതിന് 350 ബാർ മർദ്ദത്തിൽ ഗ്രീൻ ഹൈഡ്രജൻ വിതരണം ചെയ്യുന്നത് ഉൾപ്പെടുന്നതിനാൽ ഈ സംരംഭം ഇന്ത്യയിലെ ഒരു സുപ്രധാന നാഴികക്കല്ലാണ്.


ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ

ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444


മലയാളം ഓഡിയോ ലഭിക്കുന്നതില്‍ തടസ്സമുണ്ടെങ്കില്‍ (ചില മൊബൈല്‍ ഡിവൈസുകളില്‍ മലയാളത്തിന് പകരം ഇംഗ്ലീഷ് മാത്രമേ ലഭിക്കുന്നുവെങ്കില്‍) താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ഗൂഗിളിന്റെ ഓഡിയോ എക്സ്റ്റന്‍ഷന്‍ കൂടി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടതാണ്.👇

DOWNLOAD GOOGLE TEXT-TO-SPEECHശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.

ഞങ്ങളുടെ Facebookലും Twitterലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം

Leave A Reply

Your email address will not be published.