Follow the News Bengaluru channel on WhatsApp

പടക്കഗോഡൗണിലെ തീപിടുത്തം; മൂന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥരെ സസ്പെൻഡ്‌ ചെയ്തു

ബെംഗളൂരു: അത്തിബെലെയിലെ പടക്ക ഗോഡൗണിലുണ്ടായ തീപിടുത്തവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് മൂന്ന് സർക്കാർ ഉദ്യോഗസ്ഥരെ സസ്പെൻഡ്‌ ചെയ്തു. ആനേക്കൽ തഹസിൽദാർ, ജുറിസ്ഡിക്‌ഷണൽ പോലീസ് ഇൻസ്‌പെക്ടർ, റീജണൽ ഫയർ ഓഫീസർ എന്നിവരെയാണ് സസ്പെൻഡ്‌ ചെയ്തത്. 14 പേർ മരിക്കുകയും, നിരവധി പേർക്ക് ഗുരുതരമായ പൊള്ളലേൽക്കുകയും ചെയ്ത സംഭവത്തിൽ പടക്കക്കട ഉടമയ്ക്കും ജില്ലാ പോലീസ് സൂപ്രണ്ടിനും കടയ്ക്ക് ലൈസൻസ് നൽകിയ ബെംഗളൂരു അർബൻ ഡിസ്ട്രിക്ട് ഡെപ്യൂട്ടി കമ്മീഷണർക്കും നോട്ടീസ് നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്നും മുഖ്യമന്ത്രി സിദ്ധരാമയ്യ പറഞ്ഞു.

തമിഴ്‌നാട്ടിൽ നിന്ന് കൊണ്ടുവന്ന 7,000 മുതൽ 8,000 കിലോ വരെ പടക്കങ്ങളാണ് കടയുടമ ഗോഡൗണിൽ സൂക്ഷിച്ചിരുന്നത്. ഇവയ്ക്കായിരുന്നു തീപിടിച്ചത്. തീപിടുത്തവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് മൂന്നുപേരെ കഴിഞ്ഞ ദിവസം പോലീസ് അറസ്റ്റുചെയ്തിരുന്നു. ഗോഡൗൺ ഉടമ വി. രാമസ്വാമി റെഡ്ഡി, മകൻ നവീൻ റെഡ്ഡി, സ്ഥലമുടമ അനിൽ റെഡ്ഡി എന്നിവരാണ് അറസ്റ്റിലായത്.

സംഭവത്തിൽ മുഖ്യമന്ത്രി സിഐഡി അന്വേഷണത്തിന് ഉത്തരവിട്ടിട്ടുണ്ട്. ലൈസൻസ് ഉടമയുടെ ഭാഗത്ത് വൻവീഴ്ച സംഭവിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും സിഐഡി വിശദമായി അന്വേഷിക്കുമെന്നും സിദ്ധരാമയ്യ പറഞ്ഞു. മരിച്ചവരുടെ അടുത്ത ബന്ധുക്കൾക്ക് അഞ്ച് ലക്ഷം രൂപ വീതം നഷ്ടപരിഹാരവും പരുക്കേറ്റവർക്ക് സൗജന്യ ചികിത്സയും സംസ്ഥാന സർക്കാർ ഇതിനകം പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട്. അത്തിബെലെയിലെ അപകടത്തിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ സംസ്ഥാനത്തെ രാഷ്ട്രീയ പരിപാടികൾ, ഘോഷയാത്ര, വിവാഹം, ഗണേശോത്സവം എന്നിവയിൽ പടക്കം പൊട്ടിക്കുന്നത് നിരോധിക്കാൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് നിർദേശം നൽകിയതായി മുഖ്യമന്ത്രി കൂട്ടിച്ചേർത്തു.


ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ
ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444

മലയാളം ഓഡിയോ ലഭിക്കുന്നതില്‍ തടസ്സമുണ്ടെങ്കില്‍ (ചില മൊബൈല്‍ ഡിവൈസുകളില്‍ മലയാളത്തിന് പകരം ഇംഗ്ലീഷ് മാത്രമേ ലഭിക്കുന്നുവെങ്കില്‍) താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ഗൂഗിളിന്റെ ഓഡിയോ എക്സ്റ്റന്‍ഷന്‍ കൂടി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടതാണ്.👇

DOWNLOAD GOOGLE TEXT-TO-SPEECHശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.

ഞങ്ങളുടെ Facebook ലും Twitter ലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം

Leave A Reply

Your email address will not be published.