Follow the News Bengaluru channel on WhatsApp

ബെംഗളൂരു വികസന ഗ്രാന്റിന് കീഴിൽ എംഎൽഎമാർക്ക് 40 കോടി രൂപ അനുവദിക്കും

ബെംഗളൂരു: ബെംഗളൂരു വികസന ഗ്രാന്റിന് കീഴിൽ നഗരത്തിലെ 12 എംഎൽഎമാർക്ക് 40 കോടി രൂപ വീതം അനുവദിക്കുമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി സിദ്ധരാമയ്യ. മുൻ ബി.ജെ.പി സർക്കാർ കഴിഞ്ഞ വർഷം നൽകിയ വിഹിതം പരിഷ്കരിച്ചാണ് 40 കോടി രൂപ വീതം അനുവദിക്കുന്നത്.

യശ്വന്ത്പുരയിലെ ബിജെപി എംഎൽഎ എസ്. ടി. സോമശേഖർ, ഹെബ്ബാൾ എംഎൽഎ ബൈരതി സുരേഷ്, പുലകേശിനഗറിലെ എ.സി. ശ്രീനിവാസ്, സർവജ്ഞനഗറിൽ നിന്നുള്ള കെ.ജെ. ജോർജ്, ശാന്തിനഗറിൽ നിന്ന് എൻ. എ. ഹാരിസ്, ശിവാജിനഗറിൽ നിന്ന് റിസ്വാൻ അർഷാദ്, ചാമരാജ്പേട്ടിൽ സമീർ അഹമ്മദ് ഖാൻ, ഗാന്ധിനഗറിലെ ദിനേശ് ഗുണ്ടു റാവു, ഗോവിന്ദരാജനഗറിൽ നിന്ന് പ്രിയ കൃഷ്ണ, വിജയനഗരയിലെ എം കൃഷ്ണപ്പ, ബിടിഎം ലേഔട്ടിൽ നിന്നുള്ള രാമലിംഗ റെഡ്ഡി, ബൈതരായണപുരയിൽ നിന്നുള്ള കൃഷ്ണ ബൈരഗൗഡ, ആനേക്കലിൽ നിന്നുള്ള ബി. ശിവണ്ണ എന്നിവരാണ് ഗ്രാന്റ് അനുവദിച്ചിരിക്കുന്ന എംഎൽഎമാർ.

2022-ലെ മുഖ്യമന്ത്രി നവ നഗരോത്ഥാന പദ്ധതിയുടെ കീഴിലാണ് ഫണ്ട് ലഭ്യമാക്കുക. ഈ ഫണ്ടുകളിൽ ഭൂരിഭാഗവും റോഡ് പ്രവൃത്തികൾക്കായി വിനുയോഗിക്കും. പുതിയ സർക്കാർ അധികാരമേറ്റത് മുതൽ, എംഎൽഎമാർ തങ്ങളുടെ നിയമസഭാ മണ്ഡലങ്ങൾക്ക് പ്രത്യേക ഗ്രാന്റിനായി ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

എംഎൽഎമാരുടെ അഭ്യർത്ഥന മാനിച്ച് നഗരത്തിലെ 20 വ്യത്യസ്ത പദ്ധതികൾക്കായി സർക്കാർ ഫണ്ട് അനുവദിച്ചു. മിനർവ സർക്കിളിനും ഹഡ്‌സൺ സർക്കിളിനും ഇടയിൽ ജെസി റോഡ് വഴിയുള്ള നിർദിഷ്ട മേൽപ്പാലം, ഇട്ടമാട്, സാരക്കി ജംഗ്ഷനുകളിലെ മേൽപ്പാലങ്ങൾ, ശിവറാം കാരന്ത് ലേഔട്ടിലേക്കുള്ള റോഡ് വീതി കൂട്ടൽ തുടങ്ങിയ പദ്ധതികൾക്കാണ് സർക്കാർ ഫണ്ട് അനുവദിച്ചത്.


ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ
ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444

മലയാളം ഓഡിയോ ലഭിക്കുന്നതില്‍ തടസ്സമുണ്ടെങ്കില്‍ (ചില മൊബൈല്‍ ഡിവൈസുകളില്‍ മലയാളത്തിന് പകരം ഇംഗ്ലീഷ് മാത്രമേ ലഭിക്കുന്നുവെങ്കില്‍) താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ഗൂഗിളിന്റെ ഓഡിയോ എക്സ്റ്റന്‍ഷന്‍ കൂടി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടതാണ്.👇

DOWNLOAD GOOGLE TEXT-TO-SPEECHശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.

ഞങ്ങളുടെ Facebook ലും Twitter ലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം

Leave A Reply

Your email address will not be published.