Follow the News Bengaluru channel on WhatsApp

ലോകചാമ്പ്യൻമാരായ ഇംഗ്ലണ്ടിനെ അട്ടിമറിച്ച് അഫ്ഗാനിസ്ഥാൻ; ജയം 69 റണ്‍സിന്

ന്യൂഡല്‍ഹി: ഇന്ത്യയിൽ നടക്കുന്ന 2023 ലോകകപ്പിലെ ആദ്യ അട്ടിമറിയില്‍ ലോകചാമ്പ്യൻമാരായ ഇംഗ്ലണ്ടിനെ തകര്‍ത്ത് അഫ്ഗാനിസ്ഥാൻ. ഡല്‍ഹിയിലെ  അരുണ്‍ ജെയ്റ്റ്‌ലി സ്റ്റേഡിയത്തില്‍ നടന്ന മത്സരത്തില്‍ 69 റണ്‍സിനാണ് അഫ്ഗാന്‍ ജയം സ്വന്തമാക്കിയത്. ആദ്യ രണ്ട് മത്സരങ്ങളും തോറ്റെത്തിയ അഫ്ഗാനിസ്താനാണ് നിലവിലെ ചാമ്പ്യന്‍മാരായ ഇംഗ്ലണ്ടിനെതിരേ അട്ടിമറി ജയം നേടിയത്. ആദ്യ മത്സരത്തില്‍ ന്യൂസീലന്‍ഡിനോട് തോറ്റ ഇംഗ്ലണ്ടിന് രണ്ടാം തോല്‍വിയും നാണക്കേടായി.

 

285 റൺസ് വിജയലക്ഷ്യമായി ബാറ്റിംഗിനിറങ്ങിയ ഇംഗ്ലണ്ട് 40.3 ഓവറിൽ 215ന് ഓൾ ഔട്ടായി. ​മൂ​ന്ന് ​വി​ക്ക​റ്റ് വീതം ​വീ​ഴ്ത്തി​യ​ ​മു​ജീ​ബു​ർ​ ​റ​ഹ്മാ​നും​ ​ ​റാ​ഷി​ദ് ​ഖാ​നും​ ​ ര​ണ്ട് ​വി​ക്ക​റ്റ് ​ മു​ഹ​മ്മ​ദ് ​ന​ബി​യും​ ​ഓ​രോ​ ​വി​ക്ക​റ്റ് ​വീ​ഴ്ത്തി​യ​ ​ഫ​സ​ൽ​ ​ഫ​റൂ​ഖി​യും​ ​ന​വീ​ൻ​ ​ഉ​ൽ​ ​ഹ​ഖുംചേ​ർ​ന്നാ​ണ് ​ഇം​ഗ്ള​ണ്ടി​നെ​ ​ കൂടാരം കയറ്റിയത്. ​ 66​ ​റ​ൺ​സ​ടി​ച്ച​ ​ഹാ​രി​ ​ബ്രൂ​ക്കി​നും​ 32​ ​റ​ൺ​സ​ടി​ച്ച​ ​മ​ലാ​നും ഒ​ഴി​കെ​ ​ആ​ർ​ക്കും​ ​ഇം​ഗ്ളീ​ഷ് ​നി​ര​യി​ൽ​ ​പി​ടി​ച്ചു​നി​ൽ​ക്കാ​നാ​യി​ല്ല.​ ​ബെ​യ​ർ​സ്റ്റോ​(2​),​ജോ​ ​റൂ​ട്ട്(11​),​ ​ക്യാ​പ്ട​ൻ​ ​ബ​ട്ട്‌​ല​ർ​ ​(9​),​ലി​വിം​ഗ്സ്റ്റ​ൺ​(10​),​ ​സാം​ ​ക​റാ​ൻ​ ​(10​)​ ​എ​ന്നി​വ​ർ​ക്ക് ​അ​ഫ്ഗാ​ൻ​ ​സ്പി​ന്ന​ർ​മാ​ർ​ക്ക് ​മു​ന്നി​ൽ​ ​കാ​ലി​ട​റി​യ​താ​ണ് ​മ​ത്സ​ര​ത്തി​ൽ​ ​വ​ഴി​ത്തി​രി​വാ​യ​ത്.

ടോ​സ് ​ഇ​റ​ങ്ങി​യ​ ​അ​ഫ്ഗാ​നി​സ​ഥാ​ൻ​ 49.5​ ​ഓ​വ​റി​ലാ​ണ് 284​ ​റ​ൺ​സി​ന് ​ആ​ൾ​ഔ​ട്ടാ​യ​ത്.57​ ​പ​ന്തു​ക​ളി​ൽ​ ​എ​ട്ടു​ഫോ​റും​ ​നാ​ലു​സി​ക്സു​ക​ളു​മ​ട​ക്കം​ 80​ ​റ​ൺ​സ​ടി​ച്ച​ ​റ​ഹ്മാ​നു​ള്ള​ ​ഗു​ർ​ബാ​സും​ 66​ ​പ​ന്തു​ക​ളി​ൽ​ ​മൂ​ന്ന് ​ഫോ​റും​ ​ര​ണ്ട് ​സി​ക്സു​മ​ട​ക്കം​ 58​ ​റ​ൺ​സ​ടി​ച്ച​ ​ഇ​ക്രം​ ​അ​ലി​ഖി​ലും​ ​ന​ട​ത്തി​യ​ ​പോ​രാ​ട്ട​മാ​ണ് ​അ​ഫ്ഗാ​നെ​ 284​ലെ​ത്തി​ച്ച​ത്.​ ​ആ​ദ്യ​വി​ക്ക​റ്റി​ൽ​ ​ഇ​ബ്രാ​ഹിം​ ​സ​ദ്രാ​നൊ​പ്പം​ 16.4​ ​ഓ​വ​റി​ൽ​ 114​ ​റ​ൺ​സി​ന്റെ​ ​കൂ​ട്ടു​കെ​ട്ട് ​പ​ടു​ത്തു​യ​ർ​ത്തി​യ​ ​ഗു​ർ​ബാ​സി​ന്റെ​ ​ഇ​ന്നിം​ഗ്സ് ​ന​ൽ​കി​യ​ ​അ​ടി​ത്ത​റ​യി​ലാ​യി​രു​ന്നു​ ​അ​ഫ്ഗാ​ന്റെ​ ​മു​ന്നേ​റ്റം.​ 28​ ​റ​ൺ​സ​ടി​ച്ച​ ​ഇ​ബ്രാ​ഹി​മി​നെ​ 17​-ാം​ ​ഓ​വ​റി​ൽ​ ​പു​റ​ത്താ​ക്കി​ ​ആ​ദി​ൽ​ ​റ​ഷീ​ദാ​ണ് ​ഇം​ഗ്ള​ണ്ടി​നെ​ ​മ​ത്സ​ര​ത്തി​ലേ​ക്ക് ​തി​രി​ച്ചെ​ത്തി​ച്ച​ത്.​ ​തു​ട​ർ​ന്ന് ​റ​ഹ്മ​ത്ത് ​ഷാ​യെ​ ​(3​)​ക്കൂ​ടി​ ​റാ​ഷി​ദ് ​പു​റ​ത്താ​ക്കി.​ 19​-ാം​ ​ഓ​വ​റി​ൽ​ ​ഗു​ർ​ബാ​സ് ​റ​ൺ​ഒൗ​ട്ടാ​വു​ക​കൂ​ടി​ ​ചെ​യ്ത​തോ​ടെ​ ​അ​ഫ്ഗാ​ൻ​ 122​/3​ ​എ​ന്ന​ ​സ്ഥി​തി​യി​ലാ​യി.

ലോകകപ്പ് ചരിത്രത്തിൽ ഇത് അഫ്ഗാൻെറ രണ്ടാം വിജയം മാത്രമാണ്. നേരത്തെ 2015ൽ അവർ സ്കോട്ട്ലണ്ടിനെ പരാജയപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. പോയൻറ് പട്ടികയിൽ അവർ അഞ്ചാം സ്ഥാനത്താണ്. അഫ്ഗാനിസ്താൻ ജയത്തോടെ ആറാം സ്ഥാനത്തെത്തിയപ്പോൾ കരുത്തരായ ഓസ്ട്രേലിയ അവസാന സ്ഥാനത്തായി.

 

 

 


ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ
ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444

മലയാളം ഓഡിയോ ലഭിക്കുന്നതില്‍ തടസ്സമുണ്ടെങ്കില്‍ (ചില മൊബൈല്‍ ഡിവൈസുകളില്‍ മലയാളത്തിന് പകരം ഇംഗ്ലീഷ് മാത്രമേ ലഭിക്കുന്നുവെങ്കില്‍) താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ഗൂഗിളിന്റെ ഓഡിയോ എക്സ്റ്റന്‍ഷന്‍ കൂടി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടതാണ്.👇

DOWNLOAD GOOGLE TEXT-TO-SPEECHശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.

ഞങ്ങളുടെ Facebook ലും Twitter ലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം

Leave A Reply

Your email address will not be published.