Follow the News Bengaluru channel on WhatsApp

നമ്മ മെട്രോയുടെ ആദ്യ ഡ്രൈവറില്ലാ ട്രെയിൻ കോച്ചുകൾ നഗരത്തിലേക്ക് ഉടനെത്തും

ബെംഗളൂരു: നമ്മ മെട്രോയുടെ ആദ്യ ഡ്രൈവറില്ലാ ട്രെയിൻ കോച്ചുകൾ ബെംഗളൂരുവിലേക്ക് ഉടനെത്തും. ചൈനയിൽ നിന്ന് ഇറക്കുമതി ചെയ്ത കോച്ചുകൾ കപ്പൽമാർഗം ചെന്നൈയിലെത്തി. ഇവ റോഡുമാർഗമാണ് ബെംഗളൂരുവിലെത്തിക്കുന്നത്.

മെട്രോയുടെ യെല്ലോ ലൈനിനായാണ് (ആർ.വി. റോഡ് മുതൽ ബൊമ്മസാന്ദ്ര വരെ) കോച്ചുകൾ എത്തിക്കുന്നത്. ജനുവരി 24നാണ് ചൈനയിലെ ഷാങ്ഹായ് തുറമുഖത്ത് കോച്ചുകൾ ചെന്നൈയിലേക്ക് അയച്ചത്. ബുധനാഴ്ചയാണ് അൺലോഡിംഗ് ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്തത്. കസ്റ്റംസ് ക്ലിയറൻസിന് ശേഷം, ഇവ റോഡ് മാർഗം ബെംഗളൂരുവിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകും. ​​ഇലക്ട്രോണിക്സ് സിറ്റിക്ക് സമീപമുള്ള ഹെബ്ബഗോഡി ഡിപ്പോയിൽ കോച്ചുകൾ സ്വീകരിക്കാനുള്ള ക്രമീകരണങ്ങൾ ഏർപ്പെടുത്തിയതായി ബിഎംആർസിഎൽ ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

ചൈനീസ് കമ്പനിയായ സിആർആർസി നാൻജിംഗ് പുജെൻ കമ്പനി ലിമിറ്റഡ് ആണ് കോച്ചുകൾ നിർമിച്ചത്. കഴിഞ്ഞ വർഷം സെപ്റ്റംബറിൽ ചൈനയിൽ നിന്ന് എത്തുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിച്ച ട്രെയിനാണ് പല കാരണങ്ങളാൽ വൈകിയത്.

4 മാസം നീണ്ടുനിൽക്കുന്ന 37 പരീക്ഷണങ്ങൾക്കു ശേഷമാകും പുതിയ പാതയിൽ ട്രെയിൻ ഓടിച്ചുള്ള പരീക്ഷണം ആരംഭിക്കുക. 45 ദിവസം നീണ്ടുനിൽക്കുന്ന സിഗ്‌നലിങ് പരീക്ഷണവും ഇതിനു ശേഷം നടക്കും. യെല്ലോ ലൈനിലെ 19 കിലോമീറ്റർ പാതയിൽ 16 സ്റ്റേഷനുകളാണുള്ളത്. ആർവി റോഡ്, റാഗിഗുഡ, ജയദേവ ഹോസ്പിറ്റൽ, ബിടിഎം ലേഔട്ട്, സിൽക്ക് ബോർഡ്, ബൊമ്മനഹള്ളി, ഹൊങ്ങസന്ദ്ര, കുഡ്‌‌ലു ഗേറ്റ്, സിങ്ങസന്ദ്ര, ഹൊസ റോഡ്, കോനപ്പന അഗ്രഹാര, ഇലക്ട്രോണിക്സ് സിറ്റി, ഹുസ്കൂർ റോഡ്, ഹെബ്ബഗോഡി, ബൊമ്മസാന്ദ്ര എന്നിവയാണിവ.

 


ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ
ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444

മലയാളം ഓഡിയോ ലഭിക്കുന്നതില്‍ തടസ്സമുണ്ടെങ്കില്‍ (ചില മൊബൈല്‍ ഡിവൈസുകളില്‍ മലയാളത്തിന് പകരം ഇംഗ്ലീഷ് മാത്രമേ ലഭിക്കുന്നുവെങ്കില്‍) താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ഗൂഗിളിന്റെ ഓഡിയോ എക്സ്റ്റന്‍ഷന്‍ കൂടി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടതാണ്.👇

DOWNLOAD GOOGLE TEXT-TO-SPEECHശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.

ഞങ്ങളുടെ Facebook ലും Twitter ലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാംLeave A Reply

Your email address will not be published.