Follow the News Bengaluru channel on WhatsApp

അഗ്നിവീർ റിക്രൂട്ട്‌മെന്റ്; ഓൺലൈൻ രജിസ്ട്രേഷൻ ആരംഭിച്ചു, ഏഴ് ജില്ലകളിലെ ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾക്ക് അപേക്ഷിക്കാം

കരസേനയിലേക്ക് അഗ്നിവീർ തിരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള ഓൺലൈൻ രജിസ്ട്രേഷൻ തുടങ്ങി. അഗ്‌നിവീർ ജനറൽ ഡ്യൂട്ടി, അഗ്നിവീർ ടെക്‌നിക്കൽ, അഗ്നിവീർ ട്രേഡ്‌സ്‌മാൻ (10-ാം ക്ലാസ്, എട്ടാം പാസ്), അഗ്നിവീർ ഓഫീസ് അസി/സ്റ്റോർ കീപ്പർ ടെക്‌നിക്കൽ എന്നീ വിഭാഗങ്ങൾക്കായാണ് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്തുന്നത്. ഓൺലൈൻ രജിസ്‌ട്രേഷൻ ഫെബ്രുവരി 13-ന് തുടങ്ങി മാർച്ച് 21-ന് അവസാനിക്കും. തിരുവനന്തപുരം, കൊല്ലം, പത്തനംതിട്ട, ആലപ്പുഴ, കോട്ടയം, ഇടുക്കി, എറണാകുളം എന്നീ ഏഴ് തെക്കൻ ജില്ലകളിലെ പുരുഷ ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾക്ക് അപേക്ഷിക്കാം.

യോഗ്യതാ മാനദണ്ഡം
* അഗ്നിവീർ ജനറൽ ഡ്യൂട്ടി (വനിതാ മിലിട്ടറി പോലീസ്) – ഓരോ വിഷയത്തിനും 45 ശതമാനവും 33 ശതമാനവും നേടി പത്താം ക്ലാസ് വിജയം.
ശിപായി ഫാർമ: 10+2/ ഇൻ്റർമീഡിയറ്റ് പരീക്ഷ പാസായി, കുറഞ്ഞത് 55% മാർക്കോടെ ഡി.ഫാർമയിൽ യോഗ്യത.
* സോൾജിയർ ടെക്‌നിക്കൽ നഴ്‌സിംഗ് അസിസ്റ്റൻ്റ് – 10+2/ സയൻസ് വിഷയങ്ങളിൽ കുറഞ്ഞത് 50% മാർക്കോടെ ഫിസിക്‌സ്, കെമിസ്ട്രി, ബയോളജി, ഇംഗ്ലീഷ്, അല്ലെങ്കിൽ 10+2/ ഫിസിക്‌സ്, കെമിസ്ട്രി, ബോട്ടണി, സുവോളജി, ഇംഗ്ലീഷ് എന്നീ വിഷയങ്ങളിൽ കുറഞ്ഞത് 50% മാർക്കോടെ ഇൻ്റർമീഡിയറ്റ് വിജയം.
* അഗ്നിവീർ (ജനറൽ ഡ്യൂട്ടി) – 45 ശതമാനം മാർക്കോടെ പത്താം ക്ലാസ്/മെട്രിക് വിജയം.
അഗ്നിവീർ (ടെക്‌നിക്കൽ) – ഫിസിക്‌സ്, കെമിസ്ട്രി, മാത്‌സ്, ഇംഗ്ലീഷ് എന്നിവയ്‌ക്കൊപ്പം കുറഞ്ഞത് 50% മാർക്കോടെ സയൻസ് വിഷയങ്ങളിൽ 10+2/ഇൻ്റർമീഡിയറ്റ് പരീക്ഷ പാസ്സ്.
അഗ്നിവീർ (ഓഫീസ് അസി./സ്റ്റോർ കീപ്പർ ടെക്നിക്കൽ) – 10+2 / ഏതെങ്കിലും സ്ട്രീമിൽ ഇൻ്റർമീഡിയറ്റ് പരീക്ഷ പാസ്സ് (കല, കൊമേഴ്സ്, സയൻസ്) 60 ശതമാനം മാർക്കോടെ വിജയം.
* അഗ്നിവീർ ട്രേഡ്‌സ്‌മാൻ – പത്താം ക്ലാസ് പാസ്
* അഗ്നിവീർ ട്രേഡ്‌സ്‌മെൻ – എട്ടാം ക്ലാസ്
അഗ്നിവീർ (ഓഫീസ് അസി./ സ്റ്റോർ കീപ്പർ ടെക്നിക്കൽ) – 10+2 / ഏതെങ്കിലും സ്ട്രീമിൽ (ആർട്സ്, കൊമേഴ്‌സ്, സയൻസ്) ഇൻ്റർമീഡിയറ്റ് പരീക്ഷ പാസ്സ്, മൊത്തത്തിൽ 60% മാർക്കോടെ വിജയം.
സോൾജിയർ ടെക്‌നിക്കൽ – ഫിസിക്‌സ്, കെമിസ്ട്രി, ബയോളജി, ഇംഗ്ലീഷ് എന്നിവയിൽ കുറഞ്ഞത് 50 ശതമാനം മാർക്കോടെ സയൻസ് വിഷയങ്ങളിൽ 10+2/ഇൻ്റർമീഡിയറ്റ് വിജയം.
അഗ്നിവീർ (ജനറൽ ഡ്യൂട്ടി) കോർപ്‌സ് ഓഫ് മിലിട്ടറി പോലീസ് – പത്താം ക്ലാസ് / കുറഞ്ഞത് 45% മാർക്കോടെ മെട്രിക് പാസ്.

ഓൺലൈൻ കമ്പ്യൂട്ടർ അധിഷ്‌ഠിത എഴുത്തുപരീക്ഷ (ഓൺലൈൻ CEE), റിക്രൂട്ട്‌മെൻ്റ് റാലി എന്നിങ്ങനെ രണ്ട് ഘട്ടങ്ങളിലായാണ് അഗ്നിവീറുകളുടെ റിക്രൂട്ട്‌മെൻ്റ്. എല്ലാ ഉദ്യോഗാർത്ഥികളും www.joinindianarmy.nic.in എന്ന സൈറ്റിൽ ലോഗിൻ ചെയ്ത് അവരുടെ യോഗ്യതാ നില പരിശോധിച്ച് അവരുടെ പ്രൊഫൈൽ സൃഷ്ടിക്കുക. ഓൺലൈൻ അപേക്ഷ സമർപ്പിക്കാനുള്ള അവസാന തീയതി 2024 മാർച്ച് 21 ആണ്. ഓൺലൈൻ പരീക്ഷ 2024 ഏപ്രിൽ 22 മുതൽ ആരംഭിക്കും. ഇന്ത്യൻ ആർമിയിലേക്കുള്ള റിക്രൂട്ട്‌മെന്റ് മെറിറ്റ് അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ്. ഉദ്യോഗാർത്ഥികൾ റിക്രൂട്ടിംഗ് ഏജന്റുമാരെന്ന വ്യാജ വ്യക്തികൾക്ക് ഇരയാകരുത്.


ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ
ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444

മലയാളം ഓഡിയോ ലഭിക്കുന്നതില്‍ തടസ്സമുണ്ടെങ്കില്‍ (ചില മൊബൈല്‍ ഡിവൈസുകളില്‍ മലയാളത്തിന് പകരം ഇംഗ്ലീഷ് മാത്രമേ ലഭിക്കുന്നുവെങ്കില്‍) താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ഗൂഗിളിന്റെ ഓഡിയോ എക്സ്റ്റന്‍ഷന്‍ കൂടി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടതാണ്.👇

DOWNLOAD GOOGLE TEXT-TO-SPEECHശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.

ഞങ്ങളുടെ Facebook ലും Twitter ലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാംLeave A Reply

Your email address will not be published.