Home page lead banner

തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുന്ന പരസ്യം: നേരിട്ട് ഹാജരായി മാപ്പപേക്ഷിച്ച്‌ ബാബ രാംദേവ്

Post ad banner after image

പതഞ്ജലിയുടെ തെറ്റിധരിപ്പിക്കുന്ന പരസ്യങ്ങള്‍ നല്‍കിയെന്ന കേസില്‍ സുപ്രീംകോടതിയില്‍ നേരിട്ട് ഹാജരായി ക്ഷമ ചോദിച്ച്‌ പതഞ്ജലി ആയുർവേദ സഹസ്ഥാപകൻ ബാബ രാംദേവ്. നിർദ്ദേശങ്ങള്‍ അവഗണിച്ചതിന് സുപ്രീംകോടതി അവരെ ശാസിക്കുകയും അനന്തരഫലങ്ങള്‍ നേരിടാന്‍ തയ്യാറാക്കാൻ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കുകയും ചെയ്തു.

കോടതിയലക്ഷ്യ നടപടികളില്‍ പ്രതികരണം അറിയിക്കാൻ ബാബാ രാംദേവിന് സുപ്രീം കോടതി പിന്നീട് ഒരവസരം കൂടി അനുവദിച്ചു. ഏപ്രില്‍ 10 ന് അടുത്ത വാദം കേള്‍ക്കുമ്പോൾ നേരിട്ട് ഹാജരാകാൻ സുപ്രീം കോടതി നിർദ്ദേശിച്ചു. ബാബ രാംദേവിനും പതഞ്ജലി ആയുർവേദിൻ്റെ മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടർ ആചാര്യ ബാലകൃഷ്ണയ്ക്കും കോടതി കാരണം കാണിക്കല്‍ നോട്ടീസ് അയച്ച്‌ ദിവസങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം ഇന്ന് സുപ്രീം കോടതിയില്‍ ഹാജരായി.

രാംദേവ് വ്യക്തിപരമായി ക്ഷമാപണം നടത്തിയത് വെറും അധരവ്യായാമം മാത്രമാണെന്ന് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ജസ്റ്റിസുമാരായ ഹിമ കോഹ്ലി, അഹ്സനുദ്ദീൻ അമാനുള്ള എന്നിവരുടെ ബെഞ്ചാണ് വാദം കേട്ടത്. വാദത്തിന് ശേഷം ബാബ രാംദേവ് കോടതിയില്‍ നിരുപാധിക മാപ്പ് പറഞ്ഞു. എന്നാൽ കോടതിയലക്ഷ്യ നടപടികളില്‍ പ്രതികരണം രേഖപ്പെടുത്താൻ അദ്ദേഹത്തിന് മറ്റൊരു അവസരം നല്‍കി.

കോടതിയലക്ഷ്യ നോട്ടീസിന് മറുപടി നല്‍കാത്തതിന് രാംദേവിനും പതഞ്ജലി മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടർ ആചാര്യ ബാലകൃഷ്ണയ്ക്കും ഹാജരാകാൻ സുപ്രീം കോടതി സമൻസ് അയച്ചിരുന്നു. തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുന്ന പരസ്യങ്ങള്‍ നല്‍കിയതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കേസിലാണ് ഇവർക്കും കമ്പനിക്കുമെതിരെ നോട്ടീസ് നല്‍കിയത്. പതഞ്ജലിയുടെ നിർദ്ദേശങ്ങള്‍ പാലിക്കുന്നതില്‍ പരാജയപ്പെട്ടതിന് കഴിഞ്ഞ വാദത്തിനിടെ സുപ്രീം കോടതി പതഞ്ജലിയുടെ തീരുമാന നിർമ്മാതാക്കളെ വിമർശിച്ചിരുന്നു.

പതഞ്ജലിക്കെതിരായ കോടതിയലക്ഷ്യ ഹർജി യുക്തിസഹമായ നിഗമനത്തിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകുന്നത് പരിഗണിക്കുകയാണെന്ന് സുപ്രീം കോടതി വ്യക്തമാക്കി. “ഞങ്ങള്‍ സാധാരണയായി കോടതിയലക്ഷ്യ കേസുകള്‍ പിന്തുടരാറില്ല. ഇത് നിയമത്തിൻ്റെ മഹത്വം ഒരാളെ ബോധ്യപ്പെടുത്തുന്നതിനാണ്. പക്ഷേ ഒഴിവാക്കലുകള്‍ ഉണ്ട്, ഒരുപക്ഷേ നിങ്ങള്‍ ആ അപവാദത്തിന് കീഴിലാണ്”- ബെഞ്ച് പറഞ്ഞു.

മുൻകൂർ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കിയിട്ടും പരസ്യങ്ങള്‍ പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്നതില്‍ തുടരുന്ന കമ്പനിയെ സുപ്രീം കോടതി (എസ്‌സി) വീണ്ടും രൂക്ഷമായി വിമർശിച്ചു. മേല്‍നോട്ടത്തില്‍ പതഞ്ജലി ക്ഷമാപണം നടത്തിയെങ്കിലും സുപ്രീം കോടതി അത് വെറും ‘അധരസേവനം’ ആയി തള്ളിക്കളഞ്ഞു.

The post തെറ്റിദ്ധരിപ്പിക്കുന്ന പരസ്യം: നേരിട്ട് ഹാജരായി മാപ്പപേക്ഷിച്ച്‌ ബാബ രാംദേവ് appeared first on News Bengaluru.

Powered by WPeMatico
Post Box Bottom AD1
Post Box Bottom AD3
Post Box Bottom AD4

ഞങ്ങളുടെ Facebook ലും Twitter ലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം
ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ
ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444

ശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.


error: Content is protected !!