മൂന്ന് മാസത്തിനിടെ ബെംഗളൂരുവിൽ രേഖപ്പെടുത്തിയത് 1,280 റോഡപകടങ്ങൾ

Post ad banner after image

ബെംഗളൂരു: ബെംഗളൂരുവിൽ ഈ വർഷം ജനുവരി മുതൽ മാർച്ച്‌ വരെ റിപ്പോർട്ട്‌ ചെയ്തത് 1,280 റോഡപകടങ്ങൾ. ബെംഗളൂരു സിറ്റി ട്രാഫിക് പോലീസ് ആണ് ഇത് സംബന്ധിച്ച ഡാറ്റ പുറത്തുവിട്ടത്. അപകടങ്ങളിൽ 243 പേർക്ക് ജീവൻ നഷ്ടപ്പെട്ടു.

1,082 പേർക്ക് റോഡപകടങ്ങൾ മൂലം പരുക്കേറ്റു. നഗരത്തിനുള്ളിൽ 240 മാരകമായ അപകടങ്ങളും 1,040 നിസാര അപകടങ്ങളും റിപ്പോർട്ട്‌ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. നഗരത്തിലെ റോഡപകടങ്ങളിൽ 70 ശതമാനവും ഇരകളാകുന്നത് കാൽനടയാത്രക്കാരും ഇരുചക്ര വാഹന യാത്രികരുമാണെന്ന് ഇൻ്റഗ്രേറ്റഡ് ട്രാൻസ്‌പോർട്ട് ആൻഡ് റോഡ് സേഫ്റ്റിയിലെ സീനിയർ പ്രോഗ്രാം അസോസിയേറ്റ് ചേതൻ സോദ പറഞ്ഞു.

കൂടാതെ, റോഡപകടങ്ങളിൽ മരിക്കുന്നവരിൽ 80 ശതമാനവും രാത്രിയിലും പുലർച്ചെയും റോഡ് മുറിച്ചുകടക്കുന്ന കാൽനടയാത്രക്കാരാണ്. ട്രാഫിക് നിയമങ്ങളും ലെയ്ൻ നടപടികളും പാലിക്കാത്ത ആളുകളാണ് അപകടങ്ങൾക്ക് ഇരയാകുന്ന 20 ശതമാനം പേർ. ട്രാഫിക് പോലീസിൻ്റെ കണക്കുകൾ പ്രകാരം നഗരത്തിൽ 23 ലക്ഷത്തിലധികം ട്രാഫിക് നിയമലംഘനങ്ങൾ കഴിഞ്ഞ അഞ്ച് വർഷത്തിനിടെ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

ഈ വർഷം മാത്രം അശ്രദ്ധമായി വാഹനമോടിച്ചതിന് 1,035 കേസുകളും അമിതവേഗതയ്ക്ക് 1,496 കേസുകളും മദ്യപിച്ച് വാഹനമോടിച്ചതിന് 3,051 കേസുകളും ട്രാഫിക് സിഗ്നൽ നിയമം തെറ്റിച്ചതിനു 10,000 കേസുകളും പോലീസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

The post മൂന്ന് മാസത്തിനിടെ ബെംഗളൂരുവിൽ രേഖപ്പെടുത്തിയത് 1,280 റോഡപകടങ്ങൾ appeared first on News Bengaluru.

Powered by WPeMatico
Post Box Bottom AD3 S vyasa
Post Box Bottom AD4 ocean

ഞങ്ങളുടെ Facebook ലും Twitter ലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം
ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ
ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444

ശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.


error: Content is protected !!