Home page lead banner

ജി.സി.സി, ഇന്ത്യൻ പൗരന്മാർക്ക് പ്രത്യേകമായി പുതിയ വിസ സംവിധാനം പ്രഖ്യാപിച്ച് യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ

Post ad banner after image

ജി.സി.സി, ഇന്ത്യൻ പൗരന്മാർക്ക് പ്രത്യേകമായി ‘കാസ്കേഡ്’ എന്ന പേരിലുള്ള പുതിയ വിസ സംവിധാനം പ്രഖ്യാപിച്ച് യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ. സൗദി അറേബ്യ, ബഹ്‌റൈൻ, ഒമാൻ എന്നീ രാജ്യങ്ങളിലെ പൗരന്മാർക്ക് അവരുടെ മാതൃരാജ്യങ്ങളിൽ താമസിക്കുന്നവർക്ക് ഷെങ്കൻ വിസ നൽകുന്നതിനുള്ള പുതിയ നിയന്ത്രണങ്ങൾക്ക് യൂറോപ്യൻ കമ്മീഷൻ അംഗീകാരം നൽകി.

പുതിയ സംവിധാനത്തിന് കീഴിൽ, സൗദി, ബഹ്‌റൈൻ, ഒമാൻ എന്നീ രാജ്യങ്ങളിലെ പൗരന്മാർക്ക് ഇപ്പോൾ മൾട്ടിപ്പിൾ എൻട്രി വിസകളിലേക്ക് പ്രവേശനം ലഭിക്കും, അഞ്ച് വർഷത്തിനുള്ളിൽ ഒരേ വിസ ഉപയോഗിച്ച് 27 യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ രാജ്യങ്ങളിൽ 25 ലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യാൻ അനുവദിക്കുന്നു.

“യൂറോപ്യൻ കമ്മീഷൻ അവരുടെ മാതൃരാജ്യത്ത് താമസിക്കുന്ന സൗദി, ബഹ്‌റൈൻ, ഒമാനി പൗരന്മാർക്ക് ഷെങ്കൻ വിസകൾ നൽകുന്നതിന് പുതിയ നിയമങ്ങൾ സ്വീകരിച്ചു. ആളുകൾ തമ്മിലുള്ള സമ്പർക്കം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനും EU-യും GCC പൗരന്മാർക്കും ഇടയിലുള്ള വിനിമയം സുഗമമാക്കുന്നതിനും ഇത് ഒരു സുപ്രധാന ചുവടുവെപ്പാണ്,” ജിസിസിയിലെ യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ്റെ പ്രതിനിധി സംഘം X-ൽ പോസ്റ്റ് ചെയ്തു.

അഞ്ച് വർഷത്തേക്ക് സാധുതയുള്ള ദീർഘകാല, മൾട്ടി എൻട്രി ഷെങ്കൻ വിസകൾ കുവൈറ്റികൾക്ക് നൽകാം. യുഎഇ പൗരന്മാർക്ക് ഷെങ്കൻ രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് വിസ രഹിത യാത്ര അനുവദിക്കുന്നു. ഇതിലൂടെ മൂന്ന് മാസം വരെ താമസിക്കാൻ അനുമതി നൽകുന്നു. എന്നാല്‍ യുഎഇ നിവാസികൾക്ക് ഒരു ഷെങ്കൻ വിസ നിർബന്ധമാണ്.

കൂടാതെ, യൂറോപ്യൻ കമ്മീഷൻ ഇന്ത്യക്കാർക്ക് ഒന്നിലധികം പ്രവേശന വിസകൾ നൽകുന്നതിന് പ്രത്യേക നിയമങ്ങൾ സ്വീകരിച്ചു. പുതിയ നിയന്ത്രണങ്ങൾ പ്രകാരം, ഇന്ത്യൻ യാത്രക്കാർക്ക് ഇപ്പോൾ രണ്ട് വർഷത്തെ ഷെങ്കൻ വിസ ലഭിക്കാൻ അർഹതയുണ്ട്.

രണ്ട് വർഷത്തെ വിസയ്ക്ക് യോഗ്യത നേടുന്നതിന്, അപേക്ഷകർ കഴിഞ്ഞ മൂന്ന് വർഷത്തിനുള്ളിൽ രണ്ട് ഷെങ്കൻ വിസകൾ നേടുകയും നിയമപരമായി ഉപയോഗിക്കുകയും ചെയ്തിരിക്കണം. ഇയു -ഇന്ത്യ കോമൺ അജണ്ട ഓൺ മൈഗ്രേഷൻ ആൻഡ് മൊബിലിറ്റിക്ക് കീഴിൽ ബന്ധങ്ങൾ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിന്റെ ഭാഗമായാണ് തീരുമാനം.

യൂറോപ്യന്മാരല്ലാത്ത ആളുകൾക്ക് യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് യാത്ര ചെയ്യാനും അവിടെ ഹ്രസ്വകാലത്തേക്ക് താമസിക്കാനും അനുവദിക്കുന്ന വിസയാണ് ഷെങ്കൻ വിസ. സാധാരണയായി, ഈ വിസയുടെ സാധുത പ്രവേശന തീയതി മുതൽ ആരംഭിച്ച് പരമാവധി 90 ദിവസം വരെ നീണ്ടുനിൽക്കുന്നതാണ്. അതേ സമയം, ഈ വിസ വിദേശത്ത് ജോലി ചെയ്യാൻ അനുമതി നൽകുന്നില്ല. ഇതിന് പുറമേയാണ് ദീർഘകാല സാധുതയുള്ള കാസ്കേഡ് വിസ പ്രഖ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നത്.

ഷെങ്കൻ വിസ ഏരിയയിൽ 25 യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ അംഗരാജ്യങ്ങളും 4 യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ ഇതര രാജ്യങ്ങളായ ഐസ്‌ലാൻഡ്, ലിച്ചെൻസ്റ്റീൻ, നോർവേ, സ്വിറ്റ്‌സർലൻഡ് എന്നിവയും ഉൾപ്പെടുന്നു .പാസ്‌പോർട്ടിന്റെ കാലാവധി തുടർന്നും അവശേഷിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിൽ, രണ്ട് വർഷത്തെ വിസയ്ക്ക് ശേഷം സാധാരണയായി അഞ്ച് വർഷത്തെ വിസ അനുവദിക്കുമെന്ന് പുതിയ നിയമങ്ങൾ വ്യക്തമാക്കുന്നു. ഈ വിസ ഉള്ളവർക്ക് ഷെങ്കൻ മേഖലയ്ക്ക് പുറത്തുള്ള 37-ലധികം രാജ്യങ്ങൾ വിസയില്ലാതെ സന്ദർശിക്കാം.
Post Box Bottom AD1
Post Box Bottom AD3
Post Box Bottom AD4

ഞങ്ങളുടെ Facebook ലും Twitter ലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം
ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ
ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444

ശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.


Leave a comment
error: Content is protected !!