വിലയിലെ വർധന; മാമ്പഴ വിൽപനയിൽ ഇടിവ്

Post ad banner after image

ബെംഗളൂരു: വിലയിൽ വൻ വർധന രേഖപ്പെടുത്തിയതോടെ മാമ്പഴ വിൽപനയിൽ ഇടിവ്. കർണാടകയിൽ ഉൽപ്പാദനം കുറഞ്ഞതോടെയാണ് മാമ്പഴങ്ങളുടെ വില വർധിപ്പിച്ചത്. സാധാരണ മാമ്പഴങ്ങൾക്ക് പോലും കിലോഗ്രാമിന് 150 രൂപയാണ് വില. സംസ്ഥാനത്ത് ഇത്തവണ 30 ശതമാനം മാത്രമാണ് മാമ്പഴം ഉത്പാദിപ്പിക്കാൻ കഴിഞ്ഞത്.

ആന്ധ്രാപ്രദേശ്, കേരളം, തമിഴ്‌നാട് എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്ന് വരുന്ന മാമ്പഴത്തെയാണ് സംസ്ഥാനത്ത് നിന്നുള്ള മാമ്പഴ വിൽപ്പനക്കാർ ആശ്രയിക്കുന്നത്. മാമ്പഴത്തിന്റെ വൈവിധ്യവും വലുപ്പവും അനുസരിച്ച് കിലോയ്ക്ക് 160-200 രൂപ വരെയാണ് വില.

എന്നാൽ വില വർധിച്ചതോടെ മാമ്പഴത്തിന് ആവശ്യക്കാർ കുറഞ്ഞതായി വ്യാപാരികൾ പറഞ്ഞു. കഴിഞ്ഞ വർഷം കിലോയ്ക്ക് 80 രൂപയ്ക്ക് വിറ്റിരുന്ന മാമ്പഴം ഇത്തവണ 150 രൂപയ്ക്കാണ് വിൽക്കുന്നത്. എന്നിരുന്നാലും കിലോയ്ക്ക് 100-150 രൂപ നിരക്കിൽ വിൽക്കുന്ന ബംഗനപ്പള്ളി മാമ്പഴ ഇനത്തിന് വിപണിയിൽ ആവശ്യക്കാരേറെയാണെന്ന് വ്യാപാരികൾ പറഞ്ഞു. മല്ലിക ഇനത്തിന് കിലോയ്ക്ക് 180 രൂപയ്ക്കും മൽഗോവ കിലോയ്ക്ക് 200-220 രൂപയ്ക്കും ദശേരി 200 രൂപയ്ക്കും ഇമാം പസന്ദ് കിലോയ്ക്ക് 250 രൂപയ്ക്കുമാണ് വിൽക്കുന്നത്.
Post Box Bottom AD3 S vyasa
Post Box Bottom AD4 ocean

ഞങ്ങളുടെ Facebook ലും Twitter ലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം
ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ
ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444

ശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.


Leave a comment
error: Content is protected !!