അൾട്രാസൗണ്ട് മുറികളിൽ ഗർഭിണികളുടെ ബന്ധുക്കൾക്ക് പ്രവേശനം നിയന്ത്രിക്കും

Post ad banner after image

ബെംഗളൂരു: കൗൺസിലിംഗ് സെൻ്ററുകളിലോ ക്ലിനിക്കുകളിലോ ആശുപത്രികളിലോ ഗർഭിണികളുടെ ഭർത്താക്കന്മാർ ഉൾപ്പെടെയുള്ള ബന്ധുക്കൾ അൾട്രാസൗണ്ട് മുറിയിൽ പ്രവേശിക്കുന്നത് കർശനമായി നിയന്ത്രിക്കുമെന്ന് ആരോഗ്യ – കുടുംബ ക്ഷേമ വകുപ്പ് അറിയിച്ചു. ഗർഭിണികളുടെ ബന്ധുക്കൾ ഭ്രൂണത്തിൻ്റെ ലിംഗഭേദം നിർണ്ണയിക്കാൻ അൾട്രാസൗണ്ട് ഉപയോഗിച്ച് വീഡിയോകൾ റെക്കോർഡ് ചെയ്യുകയും ദൃശ്യങ്ങൾ മറ്റുള്ളവർക്ക് പങ്കുവെക്കുകയും ചെയ്ത സംഭവങ്ങൾ വർധിക്കുന്നതിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിലാണ് നടപടി.

ഇത്, പ്രി-കൺസെപ്ഷൻ ആൻഡ് പ്രീ-നാറ്റൽ ഡയഗ്നോസ്റ്റിക് ടെക്നിക്‌സ് (പിസി-പിഎൻഡിടി) ആക്ട് പ്രകാരമാണ് നടപടിയെന്ന് ആരോഗ്യ വകുപ്പ് അധികൃതർ പറഞ്ഞു. ഹെൽത്ത് ക്ലിനിക്കുകൾ, ലബോറട്ടറികൾ, പിസി – പിഎൻഡിടി ആക്‌ട് പ്രകാരം രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുള്ള കൗൺസിലിംഗ് സെൻ്ററുകൾ എന്നിവിടങ്ങളിലെ അൾട്രാസൗണ്ട് മുറികളിൽ അധിക മോണിറ്ററുകൾ സ്ഥാപിക്കുന്നതും നിരോധിച്ചിട്ടുണ്ട്. നിയമം ലംഘിക്കുന്നവർക്കെതിരെ കർശന നടപടിയുണ്ടാകുമെന്നും വകുപ്പ് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.


Post Box Bottom AD4 ocean
Post Box Bottom josco

ഞങ്ങളുടെ Facebook ലും Twitter ലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം
ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ
ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444

ശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.


No tags for this post.
Leave a comment
error: Content is protected !!