റെസിഡൻഷ്യൽ പ്രദേശങ്ങളിൽ പെയ്ഡ് പാർക്കിംഗ് പാടില്ലെന്ന് ഹൈക്കോടതി

Post ad banner after image

ബെംഗളൂരു: റെസിഡൻഷ്യൽ പ്രദേശങ്ങളിൽ പെയ്ഡ് പാർക്കിംഗ് പാടില്ലെന്ന് വ്യക്തമാക്കി കർണാടക ഹൈക്കോടതി. ജനവാസമേഖലയിലെ വാണിജ്യ പാർക്കിംഗ് സ്ഥലങ്ങൾ മൂലമുണ്ടാകുന്ന അസൗകര്യം ചൂണ്ടിക്കാട്ടിയുള്ള ഹർജി പരിഗണിക്കുകയായിരുന്നു കോടതി.

എച്ച്എസ്ആർ ലേഔട്ടിലെ എൻ. അശ്വത് നാരായണ റെഡ്ഡിയും, സഹോദരൻ എൻ. നാഗഭൂഷണ റെഡ്ഡിയുമാണ് റെസിഡൻഷ്യൽ സ്ഥലത്തെ പെയ്ഡ് പാർക്കിങ്ങനെതിരെ പരാതി നൽകിയത്. ഹർജിക്കാരുടെ ആശങ്കകൾ പരിഹരിക്കാൻ ബിബിഎംപിക്കും ട്രാഫിക് പോലീസിനും നിർദേശം നൽകി ജസ്റ്റിസ് സൂരജ് ഗോവിന്ദരാജ് ഉത്തരവിട്ടു.

ഇതിനിടെ പാർക്കിംഗ് നയം 2.0 നടപ്പിലാക്കുന്നതിനുള്ള രൂപരേഖയെക്കുറിച്ച് വിശദമായ പ്രോജക്ട് റിപ്പോർട്ട് ജൂൺ 20-നകം സമർപ്പിക്കാൻ ബിബിഎംപി ചീഫ് കമ്മീഷണറോട് കർണാടക ഹൈക്കോടതി നിർദ്ദേശിച്ചു. 2020 ഡിസംബറിൽ പാർക്കിംഗ് നയം 2.0 പ്രാബല്യത്തിൽ വന്നതായി പ്രസ്താവിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും, ഏരിയ പാർക്കിംഗ് പ്ലാൻ, പാർക്കിംഗ് ചാർജുകളുടെ ചട്ടക്കൂട്, ഓൺ-സ്ട്രീറ്റ് പാർക്കിംഗ് കാര്യക്ഷമമാക്കൽ, ഒരു പൈലറ്റ് പെർമിറ്റ് സംവിധാനം തുടങ്ങിയ കാര്യങ്ങൾ ബിബിഎംപി നടപ്പിലാക്കിയിട്ടില്ല.

പാർക്കിംഗ് നയത്തിൽ ഓഫ്-സ്ട്രീറ്റ് പാർക്കിംഗ് ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്, പ്രത്യേകിച്ച് വാണിജ്യ മേഖലകൾ പോലുള്ള ഉയർന്ന ഉപയോഗമുള്ള പ്രദേശങ്ങളിൽ.എന്നാൽ വാണിജ്യ പാർക്കിങ് ആവശ്യത്തിനാണ് വസ്തു ഉപയോഗിച്ചതെങ്കിൽ ബിബിഎംപി നടപടി സ്വീകരിക്കണമെന്ന് ജസ്റ്റിസ് ഗോവിന്ദരാജ് പറഞ്ഞു.

ട്രാഫിക് പോലീസിന് അവരുടെ ഉത്തരവാദിത്തത്തിൽ നിന്ന് ഒഴിഞ്ഞുമാറാൻ കഴിയില്ലെന്ന് കോടതി പറഞ്ഞു. റോഡിലെ ഗതാഗതം നിയന്ത്രിക്കുന്നതിൽ മാത്രമാണ് പോലീസിന് താൽപ്പര്യമെന്നും കോടതി വിമർശിച്ചു.


Post Box Bottom AD4 ocean
Post Box Bottom josco

ഞങ്ങളുടെ Facebook ലും Twitter ലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം
ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ
ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444

ശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.


No tags for this post.
Leave a comment
error: Content is protected !!