ശക്തി സൗജന്യ യാത്ര പദ്ധതി മെട്രോ യാത്രക്കാരെ പ്രതികൂലമായി ബാധിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് മന്ത്രി

Post ad banner after image

ബെംഗളൂരു: സംസ്ഥാനത്തെ വനിതകൾക്കുള്ള സൗജന്യ ബസ് യാത്രാ പദ്ധതിയായ ശക്തി സ്കീം മെട്രോ യാത്രക്കാരെ പ്രതികൂലമായി ബാധിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് വ്യക്തമാക്കി ഗതാഗത മന്ത്രി രാമലിംഗ റെഡ്‌ഡി. യാത്രക്കാരുടെ എണ്ണത്തെയോ വരുമാനത്തെയോ ബാധിച്ചിട്ടില്ലെന്നാണ് കണക്കുകൾ വ്യക്തമാക്കി മന്ത്രി പറഞ്ഞത്.

സൗജന്യ പദ്ധതികൾ നടപ്പിലാക്കുന്നതിന് പ്രതിപക്ഷ പാർട്ടികളെ വിമർശിച്ച് പ്രധാന നരേന്ദ്ര മോദി രംഗത്തെത്തിയിരുന്നു. തെലങ്കാനയിലെ മഹാലക്ഷ്മി സൗജന്യ ബസ് യാത്രാ പദ്ധതി മെട്രോയെ ബാധിക്കുമെന്ന് വ്യക്തമാക്കി എൽ ആൻ്റ് ടി കമ്പനി ഹൈദരാബാദ് മെട്രോ പദ്ധതിയിൽ നിന്ന് പിൻമാറുമെന്ന തരത്തിൽ റിപ്പോർട്ടുകൾ വന്ന സാഹചര്യത്തിലായിരുന്നു മോദിയുടെ വിമർശനം.

കർണാടക സർക്കാരിന്റെ ശക്തി പദ്ധതിയെയും പ്രധാനമന്ത്രി വിമർശിച്ചിരുന്നു. കഴിഞ്ഞ ജൂൺ 11-നാണ് കർണാടക സർക്കാർ ശക്തി പദ്ധതി ആരംഭിച്ചത്. പദ്ധതിയുടെ കീഴിൽ 67 കോടി ടിക്കറ്റുകളാണ് സൗജന്യമായി നൽകിയത്. 879 കോടി രൂപ ഇതിനായി ബിഎംടിസി ചെലവഴിച്ചു. ഈ കാലയളവിൽ ബെംഗളുരു മെട്രോയിലെ യാത്രക്കാർ വർധിച്ചതായി മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

2023 ജനുവരിയിൽ മെട്രോ യാത്രക്കാരുടെ എണ്ണം 1.7 കോടി രൂപയായിരുന്നെങ്കിൽ 2024 ഏപ്രിലിൽ ഇത് 2 കോടിയാണ്. മെട്രോയുടെ വരുമാനം 39 കോടി രൂപയിൽ നിന്ന് 52 കോടിയായി വർധിക്കുകയും ചെയ്തു.

ശക്തി പദ്ധതി മെട്രോയിലെ യാത്രക്കാരുടെ എണ്ണത്തെ ബാധിച്ചിട്ടില്ല, യാത്രക്കാരുടെ എണ്ണത്തിൻ്റെ കാര്യത്തിലും വരുമാനത്തിൻ്റെ കാര്യത്തിലും വർധനവുണ്ടായി. സ്ത്രീകൾക്കിടയിൽ വലിയ വിജയമായി മാറിയ ഒരു പദ്ധതിയെ പ്രധാനമന്ത്രി വിമർശിക്കുന്നത് ശരിയല്ല. അടിസ്ഥാനമില്ലാത്ത ആരോപണങ്ങളാണ് അദ്ദേഹം ഉന്നയിച്ചിരിക്കുന്നതെന്ന് ഗതാഗതമന്ത്രി പറഞ്ഞു.

ബിഎംടിസി ബസുകളിലെ ആകെ യാത്രക്കാരുടെ എണ്ണം 33 ലക്ഷത്തിൽ നിന്ന് 40 ലക്ഷമായി വർധിച്ചിട്ടുണ്ട്. വരുമാനം ഒന്നര കോടി വർധിക്കുകയും ചെയ്തു. ദിവസവും 5.85 കോടി രൂപയാണ് ദിനംപ്രതിയുള്ള ബസുകളിൽ നിന്ന് വരുമാനമായി ലഭിക്കുന്നതെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.


Post Box Bottom AD4 ocean
Post Box Bottom josco

ഞങ്ങളുടെ Facebook ലും Twitter ലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം
ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ
ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444

ശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.


No tags for this post.
Leave a comment
error: Content is protected !!