സംസ്ഥാനത്ത് 45000 ഗസ്റ്റ് അധ്യാപക നിയമനത്തിന് അനുമതി

Post ad banner after image

ബെംഗളൂരു: സംസ്ഥാനത്ത് 45,000 ഗസ്റ്റ് അധ്യാപകരുടെ നിയമനത്തിന് അനുമതി നൽകിക്കൊണ്ട് പൊതുവിദ്യാഭ്യാസ കമ്മിഷണർ ഉത്തരവിറക്കി. സർക്കാർ പ്രൈമറി സ്‌കൂളുകളിലെ ഒഴിവുകൾ നികത്തുകയാണ് ലക്ഷ്യം. സ്ഥിരം അധ്യാപകരുടെ നിയമനം ഇപ്പോൾ നടത്താൻ സാധ്യമല്ലെന്ന് സർക്കാർ നേരത്തെ വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു.

കഴിഞ്ഞ വർഷം സംസ്ഥാന സർക്കാർ 33,000 ഗസ്റ്റ് അധ്യാപകരെയാണ് അധ്യയന വർഷാരംഭത്തിൽ നിയമിച്ചത്. എന്നാൽ, ഈ വർഷം ഗസ്റ്റ് അധ്യാപക നിയമന നടപടികൾ വൈകിപ്പിച്ചു. തുടർന്ന് ഒഴിവുകളുടെ എണ്ണം വർധിപ്പിക്കുകയായിരുന്നു. നിലവിൽ ഹൈസ്‌കൂളുകളിൽ 8,954 അധ്യാപകരുടെയും പ്രൈമറി സ്‌കൂളുകളിൽ 33863 അധ്യാപകരുടെയും ഒഴിവുകളുണ്ട്. സ്‌കൂളുകളിലെ പ്രധാനാധ്യാപകർ മുഖേനയാണ് ഗസ്റ്റ് അധ്യാപക നിയമനം നടക്കുക.

ഗ്രാമീണ മേഖലയിലെ സ്കൂളുകൾക്ക് മുൻഗണന നൽകും. കർണാടക പബ്ലിക് സ്കൂളുകൾ, ദ്വിഭാഷാ, ഇംഗ്ലീഷ് മീഡിയം സ്കൂളുകൾ, ആദർശ് വിദ്യാലയങ്ങൾ എന്നിവിടങ്ങളിൽ ഗസ്റ്റ് അധ്യാപകരെ മാത്രമാണ് ഇത്തവണ നിയമിക്കുക. കണക്ക്, സയൻസ്, ഇംഗ്ലീഷ് വിഷയങ്ങളിലേക്കുള്ള അധ്യാപക നിയമനത്തിന് മുൻഗണന നൽകും.

TAGS:
KEYWORDS: Call for guest teachers in state


Post Box Bottom AD4 ocean
Post Box Bottom josco

ഞങ്ങളുടെ Facebook ലും Twitter ലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം
ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ
ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444

ശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.


No tags for this post.
Leave a comment
error: Content is protected !!