സ്വത്ത് നികുതി; കുടിശ്ശിക ഒറ്റത്തവണ തീർപ്പാക്കാൻ സമയപരിധി നിശ്ചയിച്ചു

Post ad banner after image

ബെംഗളൂരു: സ്വത്ത് നികുതി കുടിശ്ശിക ഒറ്റത്തവണ അടച്ചുതീർക്കാനുള്ള വൺ ടൈം സെറ്റിൽമെൻ്റ് സംവിധാനത്തിന്റെ സമയപരിധി നിശ്ചയിച്ചു. ജൂലൈ 31 വരെ കുടിശ്ശിക തീർപ്പാക്കാൻ അവസരമുണ്ടെന്ന് ഉപമുഖ്യമന്ത്രി ഡി.കെ. ശിവകുമാർ പറഞ്ഞു.

കൗൺസിൽ തിരഞ്ഞെടുപ്പിനെത്തുടർന്ന് വസ്തു നികുതി കുടിശ്ശിക അടക്കുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ബിബിഎംപി നിർദേശങ്ങളൊന്നും പുറപെടുവിച്ചിരുന്നില്ല. ഒറ്റത്തവണ തീർപ്പാക്കൽ വിൻഡോ ജൂലൈ 31-ന് അവസാനിക്കും. കുടിശ്ശികയുള്ള പേയ്‌മെൻ്റുകൾ ക്ലിയർ ചെയ്യാനുള്ള അവസരം എല്ലാവരും ഉപയോഗപ്പെടുത്തണമെന്ന് ശിവകുമാർ പറഞ്ഞു. ഒറ്റത്തവണ കുടിശ്ശിക തീർപ്പാക്കുന്നവർക്ക് പിഴയിനത്തിൽ 50 ശതമാനം ഇളവും പലിശയിൽ 100 ​​ശതമാനം ഇളവും നൽകുന്നുണ്ടെന്ന് ശിവകുമാർ പറഞ്ഞു.

സ്കീമിന് കീഴിൽ 50,000-ത്തിലധികം ആളുകൾ ഇതിനോടകം നികുതി അടച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും 4 ലക്ഷം പേർ അടക്കാൻ ബാക്കിയുണ്ടെന്നും ബിബിഎംപി ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു. ഇതിനിടെ 20 ലക്ഷം പ്രോപ്പർട്ടികൾ ഡിജിറ്റൈസ് ചെയ്യുന്നതിനുള്ള നടപടികൾ പുരോഗമിക്കുകയാണെന്ന് ബിബിഎംപി ചീഫ് കമ്മീഷണർ തുഷാർ ഗിരിനാഥ് പറഞ്ഞു.

TAGS: | UPDATES
SUMMARY: Property tax dues can be settled within deadline set by


Post Box Bottom AD4 ocean
Post Box Bottom josco

ഞങ്ങളുടെ Facebook ലും Twitter ലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം
ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ
ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444

ശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.


No tags for this post.
Leave a comment
error: Content is protected !!