Follow the News Bengaluru channel on WhatsApp

ഐ.എന്‍.എസ് വിക്രാന്ത് പ്രധാനമന്ത്രി രാജ്യത്തിന് സമര്‍പ്പിച്ചു

കൊച്ചി: ഇന്ത്യ തദ്ദേശീയമായി വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത വിമാനവാഹിനി കപ്പല്‍ ഐ.എന്‍.എസ് വിക്രാന്ത് പ്രധാനമന്ത്രി രാജ്യത്തിന് സമര്‍പ്പിച്ചു. കൊച്ചി നാവികസേന ആസ്ഥാനത്ത് നടന്ന ചടങ്ങില്‍ പ്രതിരോധ മന്ത്രി രാജ്നാഥ് സിങ്, മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍, ഗവര്‍ണര്‍ ആരിഫ് മുഹമ്മദ് ഖാന്‍ എന്നിവരും പ​ങ്കെടുത്തിരുന്നു. നാവികസേനയുടെ പുതിയ പതാകയും മോദി അനാച്ഛാദനം ചെയ്തു.ഇതോടെ സ്വ​ന്ത​മാ​യി വി​മാ​ന വാ​ഹി​നി രൂ​പ​ക​ല്‍​പ​ന ചെ​യ്യാ​നും നി​ര്‍​മി​ക്കാ​നും ക​രു​ത്തു​ള്ള ലോ​ക​ത്തെ ആ​റാ​മ​ത്തെ രാ​ജ്യ​മാ​യി ഇന്ത്യ മാറി.

രാ​ജ്യ ച​രി​ത്ര​ത്തി​ലെ ഏ​റ്റ​വും വ​ലി​യ ദൗ​ത്യം ഏ​റ്റെ​ടു​ത്ത്​ പൂ​ര്‍​ത്തീ​ക​രി​ച്ച​ത് കൊ​ച്ചി​യി​ലെ ക​പ്പ​ല്‍​ശാ​ല​യാ​ണ്.​ വി​മാ​ന​വാ​ഹി​നി ക​പ്പ​ല്‍ നി​ര്‍​മി​ക്കു​ന്ന രാ​ജ്യ​ത്തെ ആ​ദ്യ ക​പ്പ​ല്‍​ശാ​ല​യാ​യി കൊ​ച്ചി മാ​റു​മ്പോ​ള്‍ കേ​ര​ള​ത്തി​നും ഇ​ത്​ അ​ഭി​മാ​ന നി​മി​ഷമാണ്. നി​ര്‍​മാ​ണ​ഘ​ട്ട​ത്തി​ന്​ ശേ​ഷ​വും ക​ട​ലി​ലും തീ​ര​ത്തു​മു​ള്ള പ​രി​ശോ​ധ​ന​ക​ള്‍ പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്കി ജൂ​ലൈ അ​വ​സാ​നം​ വി​ക്രാ​ന്ത് നാ​വി​ക​സേ​ന​ക്ക്​ കൈ​മാ​റി​യി​രു​ന്നു. ഇ​ന്‍റീ​ജ​ന​സ് എ​യ​ര്‍ ക്രാ​ഫ്റ്റ് കാ​രി​യ​ര്‍-1 (ഐ.​എ.​സി-1)​എ​ന്നാ​ണ്​ നാ​വി​ക​സേ​ന രേ​ഖ​ക​ളി​ല്‍ ഈ ​ക​പ്പ​ല്‍ നി​ല​വി​ല്‍ അ​റി​യ​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത്.

നാ​വി​ക സേ​ന​യു​ടെ ഡ​യ​റ​ക്ട​റേ​റ്റ് ഓ​ഫ് നേ​വ​ല്‍ ഡി​സൈ​ന്‍ രൂ​പ​ക​ല്‍​പ​ന ചെ​യ്ത ആ​ദ്യ വി​മാ​ന വാ​ഹി​നി​ക​പ്പ​ലി​ന്​ ചെ​ല​വാ​യ​ത്​ 23,000 കോ​ടി രൂ​പ​യാ​ണ്. 14,000 പേ​രു​ടെ അ​ധ്വാ​ന​മാ​ണ്​ വി​ക്രാ​ന്തി​ന്‍റെ പി​ന്നി​ലു​ള്ള​ത്. 333 നീ​ല​ത്തി​മിം​ഗ​ല​ങ്ങ​ളു​ടെ വ​ലു​പ്പ​വും​ 45000 ട​ണ്‍ ഭാ​ര​ശേ​ഷി​യാ​ണ് ക​പ്പ​ലി​നു​ള്ള​ത്.


ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ

ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444


മലയാളം ഓഡിയോ ലഭിക്കുന്നതില്‍ തടസ്സമുണ്ടെങ്കില്‍ (ചില മൊബൈല്‍ ഡിവൈസുകളില്‍ മലയാളത്തിന് പകരം ഇംഗ്ലീഷ് മാത്രമേ ലഭിക്കുന്നുവെങ്കില്‍) താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ഗൂഗിളിന്റെ ഓഡിയോ എക്സ്റ്റന്‍ഷന്‍ കൂടി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടതാണ്.👇

DOWNLOAD GOOGLE TEXT-TO-SPEECHശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.

ഞങ്ങളുടെ Facebookലും Twitterലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം

Leave A Reply

Your email address will not be published.