ഡെബിറ്റ് കാർഡുകൾ മോഷ്ടിക്കുന്ന അന്തർ സംസ്ഥാന സംഘം പിടിയിൽ

ബെംഗളൂരു: ഡെബിറ്റ് കാർഡുകൾ മോഷ്ടിച്ച് പണം തട്ടുന്ന അന്തർ സംസ്ഥാന സംഘം ബെംഗളൂരുവിൽ പിടിയിൽ.

ഉപയോക്താക്കളുടെ ശ്രദ്ധ തിരിച്ചുവിട്ട് സംഘം ഡെബിറ്റ് കാർഡുകൾ മോഷ്ടിക്കുകയും പിന്നീട് അവരുടെ അക്കൗണ്ടിൽ നിന്ന് പണം പിൻവലിക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നുവെന്നും നഗരത്തിലെ ഏതാനും കടകളിലും ഇവർ മോഷണം നടത്തിയതായും കെആർ പുരം പോലീസ് പറഞ്ഞു. ചിക്കബല്ലാപുര സ്വദേശികളായ ടി. എൻ. മോഹൻ എന്ന മധു (42), അശോക് എന്ന ബസ്യ (24) കൃഷ്ണമൂർത്തി (31), സമ്പത് (29), ആന്ധ്രാപ്രദേശിലെ അനന്തപൂർ ജില്ലയിൽ നിന്നുള്ള ചിന്തല മോഹൻ എന്ന മോഹന വെങ്കിട്ടരാമ (28) എന്നിവരാണ് പിടിയിലായത്.

ബട്ടറഹള്ളിയിലെ ഗാരേജിൽ ഒളിച്ചിരുന്ന സംഘത്തെ കുറിച്ച് രഹസ്യ സൂചന ലഭിച്ചതിനെ തുടർന്നാണ് അറസ്റ്റ്. കെആർ പുരത്തെ രണ്ട് കടകളിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്ത രണ്ട് മോഷണക്കേസുകൾ അന്വേഷിക്കുന്നതിനിടെയാണ് പ്രതികളെ പോലീസ് പിടികൂടുന്നത്. മോഷ്ടിച്ച 1.66 ലക്ഷം രൂപ വിലമതിക്കുന്ന വിലപിടിപ്പുള്ള വസ്തുക്കൾ പ്രതികളിൽ നിന്നും കണ്ടെടുത്തു. ഒരു കാറും ആറ് മൊബൈൽ ഫോണുകളും വിവിധ ബാങ്കുകൾ നൽകിയ 25 ഡെബിറ്റ് കാർഡുകളും പോലീസ് പിടിച്ചെടുത്തു.

മോഷ്ടിച്ച പണം ചൂതാട്ടത്തിനും ആഡംബര ജീവിതം നയിക്കുന്നതിനുമാണ് പ്രതികൾ ഉപയോഗിച്ചിരുന്നത്. എടിഎമ്മുകളിൽ അശ്രദ്ധയോടെ ഡെബിറ്റ് കാർഡ് ഉപയോഗിക്കുന്നവരെയാണ് സംഘം ലക്ഷ്യമിട്ടിരുന്നതെന്ന് പൊലീസ് പറഞ്ഞു. പണം പിൻവലിക്കാൻ സഹായിക്കാനെന്ന വ്യാജേന പ്രതികൾ അവരുടെ പിൻ നമ്പർ ശേഖരിക്കുകയും ശ്രദ്ധതിരിച്ച് യഥാർത്ഥ കാർഡ് വ്യാജമായി കൈമാറ്റം ചെയ്യുകയും ചെയ്യും.

പിന്നീട് കാർഡ് ഉപയോഗിച്ച് പണം പിൻവലിക്കുന്നതാണ് രീതി. ആന്ധ്രാപ്രദേശ്, തെലങ്കാന, ഗുജറാത്ത്, മഹാരാഷ്ട്ര എന്നിവിടങ്ങളിലും സംഘം ഡെബിറ്റ് കാർഡ് മോഷണം നടത്തിയിട്ടുണ്ട്.


ന്യൂസ് ബെംഗളൂരുവിന്റെ ന്യൂസ് ആപ്പ് ഇപ്പോള്‍ പ്ലേ സ്റ്റോറില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇതൊരു ഓഡിയോ അധിഷ്ഠിത ആപ്ലിക്കേഷനാണ്. അതായത് ആപ്പ് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത ശേഷം വാര്‍ത്തയുടെ ഒന്നിച്ചുള്ള ഓഡിയോ ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിയാല്‍ നമ്മുക്ക് വാര്‍ത്ത കേള്‍ക്കാനും സാധിക്കും. ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനുള്ള ലിങ്ക് ⏩

വാർത്തകൾ നിങ്ങളുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കാൻ മൊബൈൽ അപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗൺലോഡ് ചെയ്യൂ

ആപ്പ് ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതില്‍ സാങ്കേതിക ബുദ്ധിമുട്ട് നേരിടുന്നുവെങ്കില്‍ വിളിക്കുക : 888 4227 444


മലയാളം ഓഡിയോ ലഭിക്കുന്നതില്‍ തടസ്സമുണ്ടെങ്കില്‍ (ചില മൊബൈല്‍ ഡിവൈസുകളില്‍ മലയാളത്തിന് പകരം ഇംഗ്ലീഷ് മാത്രമേ ലഭിക്കുന്നുവെങ്കില്‍) താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന ഗൂഗിളിന്റെ ഓഡിയോ എക്സ്റ്റന്‍ഷന്‍ കൂടി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്ത് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യേണ്ടതാണ്.👇

DOWNLOAD GOOGLE TEXT-TO-SPEECHശ്രദ്ധിക്കുക : താഴെ കൊടുക്കുന്ന അഭിപ്രായങ്ങള്‍ വായനക്കാരുടേതു മാത്രമാണ്. നിങ്ങളുടെ അഭിപ്രായങ്ങള്‍ മലയാളത്തിലോ ഇംഗ്ലീഷിലോ മാത്രം എഴുതുക. വാര്‍ത്തകളോട് പ്രതികരിക്കുന്നവര്‍ അശ്ലീലവും അസഭ്യവും ഒഴിവാക്കുക. വ്യക്തിപരമായ അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ പാടില്ല. കേന്ദ്രസര്‍ക്കാരിന്റെ ഐടി നയപ്രകാരം വ്യക്തി, സമുദായം, മതം, രാജ്യം എന്നിവക്ക് എതിരായുള്ള അധിക്ഷേപങ്ങള്‍ നടത്തുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.

ഞങ്ങളുടെ Facebookലും Twitterലും അംഗമാകൂ. ഓരോ വാര്‍ത്തയും അറിയാം

Leave A Reply

Your email address will not be published.